Trang 9 / 45 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 441
    Like
    0
    cac bác oi cho tui hoi tui can tim cai card man hình cua MSI 945GCM5 tim ca buoi ma khong noi co bac nao pro thi tim ho cai
    cam on nhieu

Like
    0
    AI GIUP em voi KHI cay dat VO LAM. da update len PHIEN BANG moi roi. ma sao vo ko dc no bao"Eror" OS: Windows XP Professional, SP2
    CPU: GenuineIntel, Intel P6 (Model 15), MMX @ 3033 MHz. ai giup em gui email cho em lam on : tigonstar_tg@yahoo.com

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Slave View Post
    Có Site nào Scan trực tiếp Driver của máy không vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ở trong Hiden Boot có đấy bạn ơi? Còn phần mềm chuyên nghiệp thì bạ phải mất Dola đó.
    bác vào : http://driveragent.com/ sẽ thấy nút free driver scan .
    scan xong nó sẽ báo máy bác thiếu những gì , những gì tốt , những gì chưa được cập nhật . tuy nhiên muốn down về thì phải mất $ để mua tài khoản . nhưng chỉ cần scan được thì cái tên nó lù lù ra đó , bác vào google search là down được thôi .
    Đọc Truyen Tranh online : vechai.info

Like
    0

Dùng driverMax đi hay hơn nhiều chứ các bác

Sao lưu và phục hồi Driver với DriverMax
    (Dân trí) - DriverMax là một tiện ích giúp bạn sao lưu lại những Driver của các thiết bị phần cứng trên máy tính để có thể dễ dàng phục hồi lại sau những sự cố không lường trước hoặc dễ dàng cài đặt ở các máy tính khác nhau.

Đôi khi, Format lại ổ cứng máy tính và bạn làm mất hết những dữ liệu trên đó, kể cả những Driver của các thiết bị phần cứng, để rồi sau đó gặp rắc rối khi tìm kiếm lại những Driver này.

Với DriverMax, bạn có thể dễ dàng tạo những sao lưu của Driver các phần cứng trên máy tính của bạn và sử dung nó để giải quyết những vấn đề liên quan đến Driver của phần cứng. Sự sao lưu này thực sự hữu ích khi bạn buộc phải format lại ổ cứng chứa Windows với nhiều l‎ý do. Với sự sao lưu này, bạn sẽ không cần phải tìm kiếm Driver của thiết bị phần cứng từ Internet hoặc từ đĩa CD cài đặt, chỉ cần sử dụng file sao lưu của Driver, và chỉ trong vòng vài phút, bạn sẽ hoàn thành quá trình cài đặt Driver cho phần cứng. Bạn cũng hoàn toàn có thể di chuyển những file sao lưu này từ máy tính này sang máy tính khác để tiện cho việc cài đặt.

Download DriverMax tại đây, hoặc bạn có thể download trực tiếp tại đây và lấy code đăng k‎ý hoàn toàn miễn phí tại đây (bạn điền tên và địa chỉ email vào những ô cần thiết để nhận được mã đăng k‎ý) DriverMax tương thích với mọi hệ điều hành Windows.

Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất, bạn chạy chương trình DriverMax. Tại màn hình đầu tiên xuất hiện sẽ thông báo cho bạn biết phiên bản DriverMax đang sử dụng và những tùy chọn khác nhau:

- Export drivers: Sao lưu Driver.

- Import drivers: Dùng để phục hồi Driver đã được sao lưu trước đó.

- Installed driver report: Báo cáo về các driver đang được hệ thống nhận ra.

Để sao lưu Driver, bạn click vào Export Driver.

Sau khi chọn Export Driver, hệ thống sẽ mất một vài giây để tạo danh sách các driver đã được cài đặt trên hệ thống và hiển thị danh sách đó cho bạn thấy. Sau khi quá trình này hoàn tất, bạn có thể chọn “Select All” để sao lưu toàn bộ các Driver trong danh sách, hoặc chọn “Select none” để loại bỏ khỏi danh sách những Driver không cần phải sao lưu.

Bạn bấm Next để qua bước tiếp theo. Tại đây, bạn có thể chọn định dạng của file sao lưu (sao lưu trực tiếp hoặc sao lưu dưới dạng file nén Zip) và chọn vị trí đặt file sao lưu trên đĩa cững.

Lại tiếp tục bấm Next một lần nữa, hệ thống sẽ mất một thời gian (tùy thuộc vào dung lượng của Driver) để hòan thành quá trình sao lưu những Driver đã được chọn.

Sau khi quá trình hoàn tất, bạn có thể ấn vào nút “Open extraction folder” để xem lại file vừa được sao lưu hoặc ấn nút “Close” để kết thúc.

Bây giờ, bạn có thể sử dụng file sao lưu này với chức năng “Import Drivers” của chương trình để phục hồi những Driver đã được sao lưu hoặc đưa chúng sang các máy tính khác để cài đặt.

Nguyên góc nè :
    http://dantri.com.vn/cong-nghe/Sao-l.../12/209966.vip

Like
    14
    Quote Được gửi bởi seisphia View Post
    Công ty mình có cái máy E615 mua của công ty FPT, main intel CPU Pentium Dualcore 2.8G , cài lại win xong thì ko nhận được card sound, làm mấy bữa nay ko nghe nhạc được. Mà máy còn trong thời hạn bảo, tem lại dán ở ngoài thùng nên mình chẳng dám mở nó ra, muốn đem bảo hành cũng ko được vì mình ko phải là người mua (giờ người đó đã chuyển đi đâu rồi ko biết + giấy bảo hành cũng chắp cánh bay theo). Các bạn có cách nào giúp mình lấy lại tiếng nói cho nó không, mình cài reteak rồi thì nó báo lỗi code 10 nên ko thể chạy, chẳng hiểu sao nữa.
    Thường thi là card suond Realtek, nhưng cũng có thể là loại khác mà như Cmedia...

Like
    0
    Mình viết bài trước đây but ko biết jờ nó nằm vị trí nào.

Like
    0
    anh ơi máy em ghost xong thi` mất luôn card sound huhu card sound cua máy em là GD75232
    138K
    FL4K
    em thấy cái ô nhỏ nhỏ ở trong main nó ghi thế bác nào tìm được cái card sound này thì giúp em nhá thank nhiều

Like
    0
    Em có con laptop Toshiba satellite a10, em làm mất driver của nó.
    Em vào trang chủ của nó tìm driver, nhưng vào trong thì thấy các số hiệu máy A10-s100, ... chứ ko có A10. Vậy là em down bậy 1 cái driver nào đó về cài thì thấy kết nối dc internet và có âm thanh.
    Nhưng khi kiểm tra thì thấy báo còn thiếu driver âm thanh, card hình, và 1 số driver inter.
    Em ko biết làm thế nào các bac`giusp em tí, chứ dùng máy mà ko có driver card hình máy chạy chậm lắm.
    Thank!

Like
    0
    Em có cái card màn hình nhưng không biết nó là loại gì. Làm sao đọc và hiểu được các kí hiệu trên đó vậy. Cám ơn các bác.

Like
    0
    bạn và trang w google.com.vn la ok ngay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

co gi lien he minh theo so 0936309551
    Được sửa bởi thuongha647888 lúc 10:38 ngày 31-05-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 9 / 45 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết