Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Cách mở Website dạng AMP trên Chrome

Để sử dụng giao diện của Google AMP trên trình duyệt Chrome, bạn có thể thực hiện theo các bước sau:

Bước 1: Mở trình duyệt Chrome và tải tiện ích mở rộng AMP Browser Extension.

Bước 2: Sau khi cài đặt thành công, bạn có thể tìm kiếm thông tin như thường lệ. Các trang web hỗ trợ AMP sẽ được đánh dấu bằng biểu tượng tia chớp xanh.

Bước 3: Khi bạn truy cập vào một trang web, nó sẽ hiển thị với giao diện AMP thay vì giao diện mặc định của Chrome. Nội dung của trang web sẽ được tải trước, sau đó là hình ảnh và quảng cáo (nếu có).

Bước 4: Nếu bạn muốn quay lại giao diện mặc định, hãy tắt giao diện AMP. Bạn chỉ cần nhấp vào biểu tượng AMP Browser Extension ở cuối thanh địa chỉ trình duyệt để tắt. Khi đó, biểu tượng của tiện ích sẽ chuyển sang màu xám.

Bước 5: Ngoài ra, bạn có thể truy cập vào giao diện cài đặt bằng cách nhấp chuột phải vào biểu tượng tiện ích và chọn tùy chọn “Options”. Tại giao diện này, bạn có thể bỏ chọn “Load AMP or MIP Pages Automatically” để trang web trở về giao diện mặc định, hoặc bạn có thể chọn các trang web mà bạn không muốn sử dụng giao diện AMP.
    Quote Quote

Like
    0
    Làm sao để web của mình nó có amp luôn z bạn, có cần cài gì vào không

Like
    0
    Bạn cần cài tiên ích mở rông AMP Browser Extension vào trình duyệt Chrome theo các bước ở trên để có thể sử dụng amp trên website của mình nhé

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết