Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Ý tưởng mới ! Cách đặt tiêu đề giúp bạn nhận đươc nhiều lượt nhấp chuột

Mọi tiêu đề, bất kể ngành của bạn là gì hay bạn đang viết về cái gì, đều phải đáp ứng ba yêu cầu chính:
    * Nó chứa từ khóa bạn đang nhắm mục tiêu cho SEO.
    * Nó cung cấp cho người đọc một lý do để nhấp vào (giá trị).
    * Nó cung cấp một cách sự khác biệt về chủ đề này, so với đối thủ
    Nói cách khác: Từ khóa + Giá trị mang lại + Sự Khác biệt = Tiêu đề tuyệt vời.

SỬ DỤNG TỪ KHÓA ĐÚNG CÁCH

Sử dụng từ khóa mục tiêu trong tiêu đề của bạn rất hữu ích cho SEO và khá đơn giản. Bạn chỉ cần biết bạn đang cố gắng xếp hạng từ khóa nào và đưa từ khóa đó vào tiêu đề của bạn.
    Nếu bạn không chắc chắn chính xác cách thức hoặc vị trí để thêm từ khóa của mình, bạn có thể lấy ý tưởng bằng cách tìm kiếm từ khóa của mình trên Google. Sau đó lấy ý tưởng từ đối thủ.

Giá trị mang lại cho khách hàng:
    Hãy suy nghĩ: khách hàng của bạn muốn gì? Làm thế nào để bài viết của bạn giúp họ có được nó? Đây là giá trị.
    Nếu bạn không chắc người đọc của mình muốn gì, đó là dấu hiệu bạn cần tìm hiểu sâu hơn trước khi hoàn thiện tiêu đề của mình. Một lần nữa, tìm kiếm trên Google để kiểm tra tiêu đề của đối thủ cạnh tranh

Sự khác biệt:
    Tiêu đề của bạn có nổi bật so với đối thủ không? Hay đó chỉ là sự lặp lại cùng một tiêu đề mà mọi người khác sử dụng? Tại sao ai đó nên nhấp vào bài viết của bạn hơn một người khác? Hãy trả lời câu hỏi này?

Hãy tìm hiểu thêm cách tạo nên tiêu đề để nhận nhiều lượt nhấp chuột đã được chứng minh dưới đây:

DANH SÁCH TIÊU ĐỀ BÀI VIẾT:

Vì bất cứ lý do gì, mọi người thích danh sách các thứ. 7 máy hút bụi tốt nhất 11 chiếc xe đã qua sử dụng thú vị nhất. 14 bức ảnh mèo kỳ lạ.
    Những bài đăng dạng danh sách này hay còn gọi là “listicles” có thể giúp bạn nhận được nhiều nhấp chuột hơn. Một nghiên cứu của Moz đã phát hiện ra rằng việc sử dụng các con số trong dòng tiêu đề của bạn có thể tăng thêm 15% số lần nhấp.
    Ví dụ:
    * 9 công thức tiêu đề blog nhận được nhấp chuột (có ví dụ)
    * 27 ý tưởng sắp xếp bàn làm việc dễ dàng
    * 11 Meme vui nhộn giúp bạn thư giãn sau giờ làm

Tiêu đề “làm thế nào để”:
    Hướng dẫn cách làm đã tồn tại mãi mãi. Nó chỉ thực hiện những gì nó hứa hẹn: dạy bạn cách làm điều gì đó mà bạn muốn biết cách làm.
    Ví dụ:
    * Cách Thực hiện SEO Onpage và theo dõi kết quả
    * Cách đuổi chuột ra khỏi xe máy đơn giản
    * Cách học một ngôn ngữ mới: 7 bí mật từ các dịch giả của TED

Tiêu đề cái gì, tại sao hoặc như thế nào:
    Tiêu đề này là tốt nhất khi bạn biết chính xác câu hỏi mà khách hàng của bạn đang hỏi. Chỉ cần đặt tiêu đề của bạn thành câu hỏi, sau đó (nếu dư kí tự) hãy tạo cho nó một chút điểm nhấn để lôi cuốn người đọc, như tôi đã làm trong các ví dụ bên dưới.
    Ví dụ:
    * Một nguyên tử Made Of là gì? (Câu trả lời có thể sẽ khiến bạn ngạc nhiên đấy)
    * Cầu Cổng Vàng dài bao nhiêu?
    * Một ngôi nhà thông minh là gì? [Đồ họa thông tin]
    * Sociopaths được tạo ra như thế nào? (Gợi ý: Họ không phải)

Tiêu đề “so sánh”:
    Khi ai đó đang cố gắng quyết định giữa hai hoặc ba lựa chọn, một bài báo so sánh trực tiếp với họ chính là điều họ cần.
    Ví dụ:
    * Ahrefs so với SEMrush so với Moz: Tool nào hiệu quả khi đo lường SEO
    * Judo so với Jiu Jitsu: Sự khác biệt là gì?
    * PS5 so với Xbox Series X: Bảng điều khiển nào tốt hơn?

Tiêu đề hướng dẫn:
    Khi bạn đang tìm cách nghiên cứu một sở thích hoặc mối quan tâm mới, bạn muốn biết mọi thứ bạn cần phải không?
    Khi bạn xây dựng một thứ gì đó tuyệt vời cho người đọc mọi thứ về một chủ đề, thì tiêu đề này là một cách chắc chắn để nhận được nhiều nhấp chuột hơn.
    Ví dụ:
    * Làm bánh sinh nhật: Hướng dẫn từ cơ bản đến nâng cao
    * Hướng dẫn cơ bản để sống sinh tồn khi cắm trại năm 2022
    * Hướng dẫn cơ bản để giảm cân cho người mập

Tiêu đề câu trả lời trực tiếp:
    Giống như tiêu đề cái gì, tại sao, hướng dẫn, tiêu đề câu trả lời trực tiếp cung cấp cho người tìm kiếm những gì họ đã tìm kiếm. Nhưng thay vì lặp lại câu hỏi, bạn đang cung cấp câu trả lời ngay trong tiêu đề của mình.
    Ví dụ:
    * TikTok có hơn 5 tỷ người dùng. Đây là những gì đang diễn ra
    * Barack Obama Hiện Đã 60 Tuổi - Người lãnh đạo da màu đáng kính
    * Phải mất 2-6 tháng để xếp hạng từ khóa trên Google
    * Cầu Cổng Vàng dài 1,7 dặm - Nhưng nó được tạo ra như thế nào?
    Quote Quote

Like
    0
    Cái này cũng còn cần dựa theo dịch vụ đang làm để lên bộ từ khóa cho phù hợp rồi mới đặt tiêu đề. Tiêu đề gây yếu tố tò mò thì đa phần sẽ được click nhiều

Like
    0
    Đúng rồi, theo góc nhìn cá nhân thì tuỳ vào ngành nghề dịch vụ thì mình sẽ có được từ khoá và tiêu đề phù hợp => Từ đó, sẽ có được công thức đặt tiêu đề riêng. Mình đồng thuận với góc nhìn của bạn, cảm ơn bạn nhiều!

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết