Chào anh chị em,

Số là mình làm qua nhiều cty lớn đa quốc gia tại VN, mình cảm thấy cty càng to thì lại càng có nhiều vấn đề văn hóa hay phúc lợi

Nhiều lúc muốn góp ý để cty mình được cải thiện tốt hơn, nhưng nếu nói thẳng với Hr hay chia sẻ công khai lên fb thì sợ bị ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo vì những nền tảng này không đảm bảo tính bảo mật và uy tín của người đăng.

Mình và vài người bạn (đều dân IT) cùng phát triển 1 dự án hoovada .com để cải thiện văn hóa cty tốt đẹp hơn. Mô hình chính là chỉ cho nhân viên của các cty góp ý 1 cách bảo mật, nếu Hr hay quản lý cty đọc được họ sẽ biết mà cải thiện tình hình cty.

Vì là 1 mảng khá nhạy cảm, tụi mình đề cao tính bảo mật tuyệt đối của ng dùng, toàn bộ dữ liệu người dùng sẽ đc giữ kín và xóa bỏ khỏi hệ thống nếu ko được kích hoạt, ngoài ra tụi mình không spam email quảng cáo hay thông báo gì cả

Nhiều bạn hỏi sao phải sử dung email doanh nghiệp đăng ký , tụi mình làm vậy để ít nhất người đọc biết được người chia sẻ làm cho cty nào, chứ không phải sài gmail cá nhân vào phá công ty. Mình chủ trương bảo mật danh tính người dùng và tôn trọng uy tín công ty

Nếu mọi người quan tâm có thể ghé thăm cùng phát triển dự án của tụi mình, dự án hoàn toàn free không thu tiền theo theo bất kỳ hình thức nào