Bạn có khi nào bán đơn ra thật nhiều và khi vào kho nhặt hàng thì sp mà khách cần lại hết k?
Bạn thỏa sức livestream và đơn ra liên tục và bạn k biết trong kho hàng còn bao nhiêu.
Bạn bán hàng ở nhiều shop và số lượng tồn kho trên sàn luôn bị sai, số lượng tồn kho chênh lệch và k đồng nhất giữa các sàn dù có SKU giống nhau?
Nếu bạn xảy ra những trường hợp này, tôi chắc chắn bạn đã k dùng phần mềm hỗ trợ quản lý bán hàng giúp bạn quản lý tồn kho, và bạn đang quản lý tất cả bằng cơm.
Để giải quyết nỗi lo về sự đồng bộ tồn kho, về việc đẩy tồn kho về các sàn để các sàn có số lượng tồn kho thực tế đúng đến từng đơn vị nhỏ nhất thì bạn nên dùng phần mềm quản lý bán hàng BigSeller, bạn sẽ k còn lo lắng với việc quản lý tồn kho hiệu quả nữa.
Tác dụng của việc quản lý tồn kho trên BigSeller:
Tính năng tồn kho của BigSeller có thể giúp bạn quản lý tồn kho hiệu quả hơn. Nếu bạn là nhà bán hàng có nhiều shop trên nhiều sàn, đơn hàng mỗi ngày rất lớn và không thể quản lý thủ công mất thời gian lại rất thường xuyên xảy ra việc nhầm lẫn. Sử dụng tool quản lý tồn kho sẽ hỗ trợ bạn kiểm tra và quản lý tồn kho thực tế của mình một cách nhạy bén và thông minh.
Khi bạn muốn quản lý số lượng tồn kho của tất cả các sản phẩm trong nhiều gian hàng dễ dàng thì tính năng đồng bộ tồn kho của BigSeller sẽ là một lựa chọn thông minh dành cho bạn đấy. Khi bạn sử dụng tính năng đồng bộ tồn kho thì ở một gian hàng có ra đơn, hệ thống sẽ tự động trừ số lượng tồn kho của các gian hàng khác.
Ngoài ra, khi bạn sử dụng các chương trình khuyến mãi trên các sàn thương mại điện tử, việc ưu đãi về giá sẽ thúc đẩy việc bán hàng, ra đơn đều và nhiều hơn thường lệ, lúc này bạn cần chuẩn bị số lượng hàng thật nhiều để đủ cho nhu cầu ra đơn của shop, đáp ứng nhu cầu của người dùng BigSeller, chúng tôi có tính năng tồn kho dự trữ dành riêng cho chương trình khuyến mãi và chỉ điều phối cho các đơn hàng trong thời gian diễn ra chương trình sale. Sau khi chương trình kết thúc, số lượng tồn kho dự trữ chưa sử dụng hết sẽ tự động trở về số lượng tồn kho sẵn có, và khi đó, tất cả các đơn hàng đều có thể sử dụng số lượng tồn kho này.
Thật sự rất an toàn, tiện ích, tránh sai sót trong việc bán nhầm, bán quá mức số lượng hàng hóa phải không ạ!