Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    1

Buồn quá đi ! Làm cách nào giúp đường truyền internet nhanh hơn?

Cho mình hỏi là: Cty mình đang lắp mạng VNPT cáp quang-modem huawei. bình thg mạng rất ổn định, nhưng mới đây cty mình mới lắp thêm camera theo dõi. Mình thấy mạng chậm hẳn đi và có lúc cứ đơ ra. Các bạn có thể chia sẻ giúp mình cách vào modem cáp quang vnpt cấu hình lại hoặc có cách nào chỉ giúp mình với. Đang vào mày mò nhg thấy mông lung quá.
    Thanks!
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn lắp thêm camera theo dõi thì đương nhiên đường truyền internet phải chia sẻ cho cái cam đó. Nếu lại thêm dòng cam FULL HD nữa thì đường truyền đó còn ăn thêm vào băng thông của gói cước internet công ty của bạn nữa.
    Với kiểu này chỉ có một cách là công ty bạn đăng ký nâng cấp lên gói có tốc độ cao hơn. Còn cấu hình cấu hiếc ở đây không có tác dụng.
    B cứ hình dung như vòi nước trước có 3 gia đình chia nhau. Giờ có thằng đầu gấu ở đâu đến lại cũng dùng vòi nước đó. Nhà nó đông con nên ba nhà kia chẳng bao giờ có nước để dùng như trước nữa.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Cảm ơn bạn nhìu nhé!

Like
    11
    Nếu cam mà dùng online liên tục sẽ rất ngốn băng thông, như mình hay dùng để lưu trữ ở ổ cứng offline, khi cần mới check thôi như thế sẽ đỡ hơn

Like
    0
    Làm như bạn trên nói cũng là một cách. Nhưng thực tế thì lại không hiệu quả. Vì cái ổ cứng của bạn bị ghi và xóa liên tục sẽ rất nhanh hỏng. Mà hơn nữa. Lắp cam để theo dõi 24/24 mà lại để offline như thế thì chẳng sinh ra camera làm cái gì nữa. Túm lại. Nâng cấp gói cước internet của bạn lên. Giờ giá lắp mạng internet cũng giảm nhiều rồi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết