Trang 7 / 31 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 310
    Like
    0
    xin mấy bác giúp em :
    Em sài mạng của VNN và con modem cũng của nó ( lúc hòa mạng mua con này gần 800K ), lúc thằng cài mạng ADSL của bưu điện nó xuống cài mạng xong rồi nó chỉ vô cái modem rồi nói : Nếu anh có dây USB thì có thể chia sẻ mạng với một máy nữa nhưng có thể trong 1 mét

Em xem cái modem thì thấy có thể ghi : Aztech ADSL Ethernet USB 2+

Em xem sau mông con modem thì thấy có một cổng còn lại, chắc như thằng bưu điện là cổng USB, mà theo thấy hình dạng nó không giống như mấy đầu vào và ra của USB 2.0 . Nó giống mấy cổng của Webcam thời trước ( Vừa tròn vừa vuông, nhỏ xíu ). Giờ em muốn share internet cho 1 máy nữa thì ra tiệm hỏi mua dây gì, cable gì, đừng nói em gọi 911 ... ủa nhầm, 119 nghe

Like
    0
    hihi đúng thế đấy cổng nó là úb nhưng không giống cái cổng ở mông cái pc đâu,nếu bạn mua cái cáp USB của máy in là ok đấy không những 1m nếu cáp chuẩn thì tối đa được 5m

Like
    0
    Có 2 cách bấm dây chuẩn (chuẩn cho 4 dây và chuẩn cho 8 dây ):
    1 . Computer -> Computer
    2 . Computer -> Hub ,switch , ...
    ps : (Google)

Thân !

Like
    0
    máy pác chỉ giúp em caí naỳ vơí.
    Nhà em co 2 maý xaì chung cai một mạng nhưng mún cho 2 cai ổ D cuả 2 máy share vơíi nhau thi làm sao??
    em vô cai MY NET WORKPLACE thì chỉ thâý có ổ D của một máy ah mún ổ D cuả maý kia có trong net work lun thi phaỉ làm sao pác naò bít thì chỉ tí.

Like
    0
    Hi! thank Badboy nhiều

Like
    8
    Quote Được gửi bởi Dragonza View Post
    máy pác chỉ giúp em caí naỳ vơí.
    Nhà em co 2 maý xaì chung cai một mạng nhưng mún cho 2 cai ổ D cuả 2 máy share vơíi nhau thi làm sao??
    em vô cai MY NET WORKPLACE thì chỉ thâý có ổ D của một máy ah mún ổ D cuả maý kia có trong net work lun thi phaỉ làm sao pác naò bít thì chỉ tí.
    Bạn cài mạng LAN giống như mấy bài viết bên trên thôi mà. Sau đó share cả 2 cái ổ D là được mà.

Like
    0
    CHÀO câu câu à câu hỏi của câu rất hay, tớ sẽ giúp cậu cậu hãy bấm dây mạng theo kiểu bấm chéo nhé nếu cậu bấm qua cổng uplink cổng số một đó cậu biết không .và cậu bấm theo kiểu song song nếu cậu ko nối qua cổng uplink , bấm song song cậu bấm theo tớ bảo nhé là 2 đầu cùng một chuẩn có thể là chuẩn A hoac chuan B, con bam cheo cau hay bam mot dau chuan a va mot dau chuan b nhe
    cu theo cach do la ok, cau hay xep day nhu to nhe chuan a la trang xanh la cay, xanh la cay , trang cam, xanh ra troi,trang cua xanh ra troi,cam,trang cua lau ,lau .con chuan b nhu sau : trang cam , cam ,trang xanh la cay, xanh ra troi,trang xanh ra troi, xanh la cay,trang lau , lau chuc ban thanh cong va lam dc cong viec cua minh nhe.

Like
    0
    tren the gian co biet bao nhieu dieu ki dieu , nhung dieu ki dieu nhat do la chung ta hay giup nhau cung nhau tien bo xa hoi phat trien phon vinh,
    do chinh la hanh phuc lon nhat cua doi toi(hoang long ) hay vui len nhe vi ngay mai tuoi sao va biet bao dieu moi la dang cho ta.

Like
    0
    CHÀO câu câu à câu hỏi của câu rất hay, tớ sẽ giúp cậu cậu hãy bấm dây mạng theo kiểu bấm chéo nhé nếu cậu bấm qua cổng uplink cổng số một đó cậu biết không .và cậu bấm theo kiểu song song nếu cậu ko nối qua cổng uplink , bấm song song cậu bấm theo tớ bảo nhé là 2 đầu cùng một chuẩn có thể là chuẩn A hoac chuan B, con bam cheo cau hay bam mot dau chuan a va mot dau chuan b nhe
    cu theo cach do la ok, cau hay xep day nhu to nhe chuan a la trang xanh la cay, xanh la cay , trang cam, xanh ra troi,trang cua xanh ra troi,cam,trang cua lau ,lau .con chuan b nhu sau : trang cam , cam ,trang xanh la cay, xanh ra troi,trang xanh ra troi, xanh la cay,trang lau , lau chuc ban thanh cong va lam dc cong viec cua minh nhe. DAY LA CACH NOI HAI MAI TINH CHUC HI VONG SE GIUP DC CAC BAN PHAN NAO

Like
    0
    Em có cách bấm dây thẳng và dây chéo theo chuẩn A và chuẩn B dễ nhớ hơn chia sẻ với anh em. Bác sắp xếp các dây theo thứ tự như sau:
    1. Mặc định dây trắng của các cặp dây luôn đứng trước tức là nó sẽ đứng ở vị trí thứ 1, 3, 5 và 7.
    2. Sắp xếp các dây theo thứ tự từ nhạt dần đến thẫm dần tức là từ dây cam, green, blue và màu nâu.
    - Đối với chuẩn B ta chỉ cần đổi 2 dây xanh cho nhau.
    - Đối với chuẩn A ta đổi dây 1 cho dây 3, dây 2 cho dây số 6.
    Nếu bạn bấm dây thẳng thì chỉ cần 2 đầu đều là chuẩn A hay chuẩn B là được. Còn nếu là dây chéo thì một đầu là chuẩn A và một đầu là chuẩn B.
    Chúc anh em thành công http://ddth.com/images/icons/icon10.gif
    Vui lắm !

Trang 7 / 31 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết