Trang 6 / 31 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 310
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi phat_tinhoc View Post
    vậy theo các bro thì 2 máy tính và modem 1 port thì dùng cách nào là hợp lý nhất ? Chân thành cảm ơn
    Để modem ở giữa hai máy tính, nếu máy nào cần vào mạng thì nhổ dây và cắm vào
    Mình nghĩ đây là cách tối ưu nhất. hehe

Like
    0
    Quote Được gửi bởi aloneheart View Post
    mọi ng ơi cho em hỏi thế em muốn chia sẻ wifi từ 1 laptop tới 1 PC thì phải làm sao? Có tương tự như các bài hướng dẫn ở trên không ạ?
    Có bạn ạ!
    Bạn cần mua dây mạng, 2 đầu rj45, kìm bấm
    Bấm dây theo hướng dẫn trên
    Một đầu cắm vào PC, còn một đầu cầm tay và giơ lên cao để đón wifi.
    )

Like
    0
    tớ gặp vấn đề thế này: 2 máy nối xong share & copy bình thường, but lúc chơi game qua cổng LAN ( tớ chơi Age of empire ) thì máy số 1 tạo là máy 2 thấy và vào chơi đc, còn lấy máy 2 tạo game thì máy 1 ko thấy, vậy là sao, giải quyết thế nào đâyy?

Like
    0
    Rất đơn giản bạn chỉ cần 2card mạng cắm vào 2 máy sau đó cài đặt Driver. Và tiếp theo bạn hãy ktra xem 2 máy cách nhau bao xa và đo cắt 1 đoạn dây mạng chừng đó, kẹp 2 đầu dây theo chẩn đấu chéo (một đầu chuẩn A và 1 đầu chuẩn B). Cắm dây mạng vào 2 máy và cuối cùng là đặt tên, địa chỉ ip cho 2 máy (nhớ là tên và địa chỉ ip phải phân biệt hostID), còn đặt Workgroup thì phải giống nhau. Reset lại 2 máy thế là xong.

Like
    0

Ngạc nhiên

Quote Được gửi bởi badboy4112005 View Post
    Qua nhà thằng hàng xóm,share ẩn ổ cứng của nó là lấy tuốt(với điều kiện tắt tường lửa).Ko thì xài tính năng Remote của Win cũng được.
    Share ổ cứng thì click phải vào ổ cứng chọn "Sharing and Security" thôi.Thường share ổ cứng là share ảo,muốn truy cập thì phải gõ"\\ip\c$"
    với c là ổ share
    -to mokona: có thể share net được đấy bạn.nhưng máy 2 card mạng mở thì máy kia mới vào được.Mình thì biết share cái này trên win 2003.Nếu bạn cần thì mình có thể kiếm tài liệu giúp bạn share trên XP.
    Pác có thể giúp em cái dzụ này luôn được hông? Cảm ơn nhìu! email của em là ptnt123@yahoo.com , chíu cố em với pác nhá!

Like
    0
    Sao kỳ quá, mình hiện có 2 sợi dây, 1 sợi dây cáp của modem, 1 sợi mình bấm chéo (vì mình connect 2 máy zới nhau). Nhưng sao mình dùng sợi dây bấm chéo cắm vào modem adsl thì nó cũng nhận được tín hịu và truy cập net bình thường. Vậy bấm chéo với bấm thẳng lung tung mà sao dùng 1 cọng có thể thực hiện 2 chức năng luôn vậy???
    Với lại sao mình thấy việc tắt tường lửa là không cần thiết. Máy của mình vẫn để tường lửa mà vẫn share được chứ đâu (Chỉ tội phải ngồi gõ IP của thằng máy kia rùi đường dẫn thư mục share nữa, nhưng mà chức nămg của Windows cũng show nó ra hết nên ko cần phải nhớ tên thư mục share làm j`).

Like
    0
    đúng thế,hầu hết các loại modem 1 cổng đều quy ước 192.168.1.1 là IP của cáp còn 192.168.1.2 là của cổng USB. Viettel có rẻ không. minh dang dung của vnn, muốn dùng thử Viettel.

Like
    0

Thông tin lan

biểu giá của viettel như thế nào, theo giờ cao điểm...

Like
    0

help me

nhờ anh badboy4112005 chỉ cho em cách nối 2 máy với.Nhà em dùng mạng của megavnn, modem nhà em có một cổng nhưng em đã có switch rồi.Cái máy thứ 2 của em cũng đã có mạng rồi nhưng chưa có mạng Lan.IP Adress máy 1 là 192.168.1.101 còn default getway là 192.168.1.254 con IP Adress máy 2 là 192.168.1.100 ah mà em tưởng là nối xong mạng Lan rồi thì lúc copy dữ liệu ở máy này sang máy kia chỉ cần copy và paste là xong,cần gì phải phức tạp thế nhỉ?

Like
    0

down về mà tham khảo nhé bạn

mình cho bạn tài liệu hướng dẫn chi tiết nhất nè, bạn down về mà đọc nhe.
    chúc thành công
    Attached Files

Trang 6 / 31 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết