Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Review sleepie - điều hòa cho giường đầu tiên tại châu á

Sau hơn 3 tháng sử dụng Sleepie thì hôm nay mình quyết định review em nó cho mọi người cùng biết những ưu điểm và nhược điểm của em nó là gì nhé

Nói qua một chút thì Sleepie là chiếc lót nệm được kết nối với cục hub điều khiển giúp bạn có thể điều chỉnh được nhiệt độ nóng lạnh riêng biệt cho mỗi bên giường. Lúc đầu nghe tên điều hòa cho giường mình cũng khá nghi ngại vì mình có thử tìm kiếm trên google thì không hề thấy bài viết nào về sản phẩm này cả. Nhưng biết hãng đang có chương trình trải nghiệm nằm thử 15 đêm hoàn toàn miễn phí nên mình và chồng đã quyết định rước em nó về dùng thử. Và sau 2 tuần sử dụng vì quá yêu thích nên mình đã quyết định mua luôn.

Điều mà mình ấn tượng và yêu thích nhất ở Sleepie là khả năng làm nóng lạnh riêng biệt cho mỗi bên giường. Chồng mình thường ngủ điều hòa rất lạnh vì anh ý là huấn luận viên phòng gym, nên nhiều đêm mình bị lạnh mà tỉnh giấc và rất khó ngủ lại. Có những hôm 2 vợ chồng mình còn phải ngủ riêng vì chồng thì nóng mà vợ thì lạnh. Nhưng kể từ ngày dùng Sleepie, bọn mình không phải tranh cãi về nhiệt độ phòng nữa, vợ chồng ngủ nhiệt độ khác nhau mà không hề ảnh hưởng đến người bên cạnh.

Ưu điểm thứ 2 đó là khả năng làm mát trực tiếp cho cơ thể bằng nước truyền qua lót nệm. Chồng mình hay đổ mồ hôi lưng ngay cả khi bật điều hòa rất khó chịu nhưng chuyển sang dùng Sleepie thì tình trạng này giảm hẳn, giấc ngủ cũng ngon mà sâu hơn.

Một trong những điều mà mình không thích khi sử dụng điều hòa là cảm giác sốc nhiệt mỗi khi bước ra khỏi phòng, nó rất khó chịu mọi người ạ chắc nhiều người cũng giống mình. Nhưng nằm Sleepie thì không hề xảy ra tình trạng này. Trước khi đi ngủ mọi người chỉ cần cài đặt chế độ báo thức hẹn giờ tắt SLEEPIE sẽ từ từ điều chỉnh về nhiệt độ phòng để bạn có thể thức dậy một cách êm ái nhất. Cái cảm giác thức dậy nhẹ nhàng nó sướng lắm mọi người ạ.

À còn một điều mà mình nhận ra khi sử dụng Sleepie là nó tiết kiệm điện lắm mọi người ơi, tháng nhà mình dùng điều hòa tiền điện cứ phải mấy củ, mấy tháng gần đây dùng Sleepie thì thấy tiền điện giảm hẳn, có tháng max là hơn 1 củ thôi. Các chị em khỏi đắn đo chi tiêu hàng tháng nhé

Rất thích em nó nhưng mình nghĩ hoàn hảo nhất là sử dụng Sleepie kết hợp với điều hòa, nhất mấy hôm nắng nóng 38, 40 độ nhé, còn những hôm nóng bình thường thôi thì mọi người có thể sử dụng mỗi Sleepie là ok lắm rồi đó.

Trên đây là nhận xét đánh giá của cá nhân mình nếu mọi người muốn biết rõ nhất thì có thể đky tham gia trải nghiệm 15 đêm nằm thử miễn phí cùng Sleepie tại đây nhé: sleepie . vn nhé
    Quote Quote

Like
    1
    Thanks bác rì viu kĩ càng

Like
    0
    nắng nóng 38, 40 độ là auto bật điều hòa ngay

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết