Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41
    Like
    5

Các thành tựu công nghệ nổi bật của tập đoàn công nghệ trong nước

Trong bối cảnh cuộc Cách mạng công nghiệp 4.0, việc ứng dụng nền tảng số là xu thế tất yếu, nâng cao lợi thế cạnh tranh và tối ưu hóa quản trị doanh nghiệp.

Là 1 trong những tập đoàn hàng đầu về công nghệ- Công nghiệp, Phenikaa đã phát triển thành công các công nghệ lõi thiết yếu trong thời đại công nghệ 4.0 như:

+ Công nghệ tự hành (Phenikaa-X): Thiết bị thỏa mãn cấp độ 4 trên thang đo 5 tiêu chuẩn tự lái của Hiệp hội Kỹ sư Xe hơi (SAE), thân thiện với môi trường dựa trên những công nghệ tiên tiến như trí tuệ nhân tạo, bản đồ số hóa 2D/3D, cảm biến Lidar, SLAM, học máy, học sâu... cùng gần 40 tính năng thông minh, tiện ích cho người dùng.

+ Công nghệ bản đồ (BusMap – Phenikaa MaaS): Phenikaa cũng sử dụng công nghệ lõi của tập đoàn để phát triển các sản phẩm và giải pháp công nghệ giúp giảm tải về nguồn lực, tăng hiệu quả, an toàn trong chiến dịch đẩy lùi Covid-19. Tiêu biểu là robot khử khuẩn thông minh và bản đồ số dịch tễ Covid-19 (bản đồ CovidMap) - top 10 Giải pháp sáng tạo, công nghệ ứng phó dịch Covid-19 theo ghi nhận của Sở Khoa học và Công nghệ TP HCM.

- Tập đoàn Phenikaa công bố việc nghiên cứu phát triển và ứng dụng thành công “Công nghệ chiếu sáng tự nhiên – Phenikaa Natural TrueCircadian” – công nghệ nền tảng cho phép tạo ra các nguồn sáng chất lượng hàng đầu thế giới với phổ ánh sáng tự nhiên như ánh sáng mặt trời, vùng phổ ánh sáng sinh học được tăng cường và tối ưu cho sự hấp thụ của mắt người.

Với cách đi bền vững này, tương lai Tập đoàn Phenikaa kỳ vọng sẽ tiếp tục cho ra đời nhiều sản phẩm có ý nghĩa hơn trong cuộc sống với hàm lượng công nghệ và đổi mới sáng tạo cao, đặc biệt gắn với công nghệ chuyển đổi số vì một cuộc sống thông minh và tốt đẹp.
    Quote Quote

2. 10 thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Bác chủ thớt có link bài nói sâu thêm về công nghệ chiếu sáng tự nhiên Phenikaa nghiên cứu thành công share em với. Em muốn biết công nghệ này có ứng dụng gì trong thực tế?

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5
    Quote Được gửi bởi cdg View Post
    Bác chủ thớt có link bài nói sâu thêm về công nghệ chiếu sáng tự nhiên Phenikaa nghiên cứu thành công share em với. Em muốn biết công nghệ này có ứng dụng gì trong thực tế?
    Bác đọc thêm thông tin ở link này nha https://vnexpress.net/phenikaa-phat-...n-4448706.html công nghệ chiếu sáng tự nhiên được ứng dụng vào sản xuất đèn LED thông minh đó bác.

6. Thành viên Like bài viết này:

cdg

Like
    4
    Tks bác chủ thớt share link. Đọc link bác gửi em mới biết Phenikaa có cả nhà máy điện tử.

Like
    12
    Công ty này bắt trend công nghệ nhanh phết, nhìn mấy công nghệ mà công ty này nghiên cứu thành công toàn là công nghệ hot hit nhất hiện nay.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi duongantam View Post
    Công ty này bắt trend công nghệ nhanh phết, nhìn mấy công nghệ mà công ty này nghiên cứu thành công toàn là công nghệ hot hit nhất hiện nay.
    Quan trọng là Phenikaa là tập đoàn lớn, họ có nhiều nhà máy để ứng dụng luôn các công nghệ họ đã nghiên cứu thành công vào sản xuất.

Like
    12
    Quote Được gửi bởi phamcongcoc View Post
    Quan trọng là Phenikaa là tập đoàn lớn, họ có nhiều nhà máy để ứng dụng luôn các công nghệ họ đã nghiên cứu thành công vào sản xuất.
    Mình nghĩ việc đồng bộ nghiên cứu & sản xuất ko phải công ty nào cũng làm được. Từ nghiên cứu đến thực tế sản xuất thương mại là cả hành trình, nói chung giờ các Tập đoàn lớn Việt Nam càng ngày càng đầu tư rồi.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi duongantam View Post
    Mình nghĩ việc đồng bộ nghiên cứu & sản xuất ko phải công ty nào cũng làm được. Từ nghiên cứu đến thực tế sản xuất thương mại là cả hành trình, nói chung giờ các Tập đoàn lớn Việt Nam càng ngày càng đầu tư rồi.
    Đầu tư cho nghiên cứu khoa học là đầu tư đường dài mà bạn, ko phải cứ trồng cây là thu hoạch quả luôn đc đâu. Từ mấy năm trước mình đọc tin tức đã thấy tin tập đoàn Phenikaa này đầu tư gần 1600 tỷ đồng cho trường ĐH Phenikaa, con số đầu tư quá ấn tượng cho 1 trường ĐH nên đến giờ mình vấn nhớ.

12. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    12
    Đầu tư cho nghiên cứu khoa học là đầu tư đường dài mà bạn, ko phải cứ trồng cây là thu hoạch quả luôn đc đâu. Từ mấy năm trước mình đọc tin tức đã thấy tin tập đoàn Phenikaa này đầu tư gần 1600 tỷ đồng cho trường ĐH Phenikaa, con số đầu tư quá ấn tượng cho 1 trường ĐH nên đến giờ mình vấn nhớ.
    1600 tỷ đầu tư cho 1 trường đại học, con số này làm mình chóng mặt quá

Like
    8
    Bảo sao đại học Phenikaa đứng đầu các cơ sở giáo dục Việt Nam trong bảng xếp hạng Nature Index năm ngoái.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết