Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 41
    Like
    5

Tìm hiểu về đèn LED công nghệ mới, đèn LED thông minh

Gần đây thấy báo đài đưa tin nhiều về đèn LED công nghệ mới, mình cũng xin góp 1 vài kiến thức mà mình đã tìm hiểu được.

Không nói nhiều về mấy cái lợi ích của đèn LED nữa vì chắc anh em cũng nghe nhiều rồi. Mình thì quan tâm nhiều đến quả chip LED hơn. Trong cấu tạo của một đèn LED thông thường, thì chip LED là nhân tố duy nhất tạo ra nguồn sáng cho đèn, giúp biến đổi điện năng thành quang năng, còn các thành phần khác sẽ cung cấp nguồn điện cho đèn, tạo thẩm mỹ và phục vụ công dụng lắp đặt của đèn.

Các chip LED thương mại trước đây đều gặp phải hạn chế do vùng lõm trong dải bước sóng 460-500 nm - nguyên nhân chính làm giảm chỉ số chất lượng ánh sáng của các nguồn sáng.

Mới đây nhất, công nghệ chiếu sáng của Phenikaa được giới thiệu có khả năng giải quyết được hạn chế này của đèn LED thông thường bằng việc chế tạo thành công chip LED xanh lục lam. Chip LED xanh lục lam (Cyan LED) của Phenikaa phát xạ vùng bước sóng 460-500nm (Bằng độc quyền sáng chế số 29668 năm 2021) cho phép tạo ra được các đèn LED có chỉ số hoàn màu cao hơn, khả năng điều chỉnh nhiệt độ màu linh hoạt hơn, chỉ số màu sắc R9 cao và đặc biệt phổ ánh sáng phù hợp với nhịp sinh học (có chỉ số ánh sáng sinh học M/P cao), giúp duy trì cơ thể khỏe mạnh, tối ưu cho cảm nhận thị giác và phi thị giác.

Các thông số này đảm bảo đọc lên đau đầu, nên mình thả link tham khảo ở đây cho anh em nào quan tâm đọc tiếp nhé.
    Link: https://vnexpress.net/phenikaa-phat-...n-4448706.html
    Quote Quote

2. 10 thành viên Like bài viết này:

Like
    8
    Phenikaa là công ty nước ngoài hả bác?

Like
    5
    Quote Được gửi bởi haihoho View Post
    Phenikaa là tập đoàn trong nước nha bro. Phenikaa hoạt động trong lĩnh vực công nghệ, cộng nghiệp & nghiên cứu.

5. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    8
    Quote Được gửi bởi phamcongcoc View Post
    Phenikaa là tập đoàn trong nước nha bro. Phenikaa hoạt động trong lĩnh vực công nghệ, cộng nghiệp & nghiên cứu.
    Bác ko nói em còn nghĩ Phenikaa là cty nước ngoài.

Like
    12
    Tập đoàn Phenikaa này có phải có đại học Phenikaa ở Hà Đông không bác?

Like
    12
    Quote Được gửi bởi haihoho View Post
    Các công ty lớn trong nước có mấy công ty có tên thuần Việt đâu bác.

Like
    12
    Đại học Phenikaa tại Hà Nội có thuộc tập đoàn Phenikaa này ko bác? Em thấy trùng tên có thể giống ĐH FPT cũng thuộc tập đoàn FPT.

Like
    4
    Siêu thị điện máy nào bán đèn led mà bài viết đề cập đến? mình muốn mua về dùng thử, nếu tốt mình sẽ đăng bài review.

Like
    4
    Mình đánh giá FPT & Phenikaa là 2 tập đoàn công nghệ trong nước thuộc top đầu.

Like
    12
    Quote Được gửi bởi cdg View Post
    Siêu thị điện máy nào bán đèn led mà bài viết đề cập đến? mình muốn mua về dùng thử, nếu tốt mình sẽ đăng bài review.
    Chưa tung ra thị trường bác ơi, bác đọc kĩ cái link bài viết ấy, công ty người ta mới công bố nghiên cứu thành công led thông minh thôi.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết