Ứng dụng facebook hiện nay chắc không còn quá xa lạ gì với chúng ta nữa đúng không ạ! Ứng dụng này chiếm 90% người dùng mạng xã hội biết đến và đang sử dụng. Việc sử dụng Facebook ko đơn thuâmf là giải trí hay đọc những tin tức mà còn là kiếm thêm thu nhập online từ chính ứng dụng xã hội này. Vậy làm cách nào để kiếm tiền trên mạng Facebook? Sau đây bài viết này sẽ giúp bạn biết thêm được những cách kiếm tiền trên mạng Facebook thật đơn giản.

Viết blog trên Facebook là một trong số cách kiếm tiền trên Facebook
Công việc này đòi hỏi những bạn có tính sáng tạo và có năng khiếu viết văn hay. Khi làm công việc này trước tiên bạn cần có cho mình một Fanpage riêng để viết bài blog. Để có sự yêu thích công việc này bạn nên chọn những chủ đề mà bạn thích hay bạn có nhiều sự am hiểu về nội dung mà bạn viết. Khi viết bạn cần đầu tư về mặt nội dung, song song đó là những hình ảnh chất lượng để bài viết của mình thu hút được nhiều người đọc. Vì thế cách viết bài trên Facebook cũng là một cách kiếm tiền thật là hiệu quả.

Bán hàng online – top 1 trong những cách kiếm tiền
Facebook là môi trường mở rộng nên việc phát triển thị trường trên đây thì không còn gì phải bàn đến. Các doanh nghiệp lớn hay các doanh nghiệp mới bắt đầu đều xây dựng hình ảnh của mình trên trang mạng Facebook. Không những thế các shop kinh doanh cũng lấn sân bán hàng trên Facebook và tạo cho mình rất nhiều doanh thu từ việc live trực tiếp bán hàng. Cách này cũng rất là hiệu quả khi kinh doanh online mà bạn nên thử.
Làm khảo sát trên các trang mạng
Công việc này không đòi hỏi thời gian làm việc của bạn, bạn có thể làm nó vào lúc rảnh rỗi. Những công ty sẽ đưa tiền cho bạn để khảo sát khi bạn hoàn thành xong công việc mà họ đưa ra cho bạn. Ví dụ như một số trang wed VinResrarch, infoQ,…

Dạy học online trên Facebook
Tình hình dịch bệnh hiện nay, thì chắc chắn các em học sinh phải học ở nhà thì đây cũng là một cách kiếm tiền trên Facebook không thể bỏ qua. Hot nhất là môn Tiếng Anh, vì xã hội ngày càng phát triển tiếng anh thì lại không thể thiếu. Bạn có thể dạy gia sư online cho các em nhỏ bằng những chuyên môn mà bạn biết.
Để được nhiều người biết đến bạn thì bạn cần phải tạo một cái profile thật tốt trên mạng xã hội như:
- Bạn cần phải đăng những bài viết về chuyên môn của mình vào trang cá nhân hoặc chia sẽ lên các groud về tuyển gia sư tại nhà.
- Bạn có thể quay những video với nội dung hữu ích đăng lên Youtube, Tiktok.
Tham khảo thêm: Cách kiếm tiền trên Facebook cực dễ tại GoLike