Mấy thím cho em hỏi, em có tạo một fanpage về một ca sĩ US-UK, chỉ là chuyên update charts thôi, thì chuyện là em có upload một video về teaser của một chương trình âm nhạc và bị Web Sheriff đánh bản quyền.

Thì em bị lần này là lần 2, lần 1 là không bị ai báo cáo cả, chỉ là Facebook báo bị mute thôi nhưng em lúc đó xóa luôn rồi mục chất lượng page vẫn xanh, giờ bị báo cáo vi phạm bản quyền thì chuyển thành vàng luôn.

Em có mail cho bên đó rồi nhưng chưa thấy rep, nội dung chi tiết em mail em có chụp lại bên dưới, hay là do em viết tào lao quá nên không được rep vậy ạ? Với lại em lật đật mail vậy là do em sợ bị lần nữa là bị “Hủy đăng trang” luôn do trong tương lại sợ chút sai sót mà bị bản quyền lần nữa nên mới muốn bên đó gỡ gậy cho.

Nội dung mail thì em có viết là:

"I am the admin of the fanpage: abc. This morning, at 2:24 am I received a copyright infringement notice by WEB SHERIFF®, regarding abc's promotional video on the abc show. Actually, this is my first time creating a fanpage, and I really lack experience in management and lack of knowledge about copyright, I just think of simply re-uploading the video, reposting it for fans of abc's see.

I hope WEB SHERIFF® will remove the copyright report for my fanpage, and right after that, I will immediately delete all copyrighted videos on my fanpage.

If I repeat this behavior again, I will accept Facebook's removal of my fanpage because of copyright infringement."

Cảm ơn mấy thím đã đọc bài của em!