Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Cần chú ý ! Chia sẻ về một hosting provider TW, host.com.tw, sợ gì mà không thử?!

Hello ace,
    Gần đây mình có lập trang web bán hàng ở Đài Loan, qua thời gian dùng thử và thử trải nghiệm dịch vụ của một số hosting provider (hp) từ nước trong tới nước ngoài, cuối cùng thì mình chọn Yuanjhen Information, một hp của Đài Loan và quyết định mua domain stick website ở đấy luôn, bài viết dưới đây chia sẻ cho ae tham khảo để có thêm sự lựa chọn nhé.

Google search Yuanjhen information là ra, hoặc vào host . com. tw (ae thông cảm, vì chưa đủ 50 bài post nên k chèn link vào được)

Mua domain đuôi .tw:
    Qua check giá đăng kí, chi phí gia hạn của các hp tại Đài thì mình thấy Yuanjhen Information là giá bình ổn nhất và tương đối rẻ với đuôi .tw, phí đăng kí năm đầu, phí gia hạn và phí transfer đều đồng giá NT$630 tầm 517k vnd, không hidden fee là ưng rồi, vì mình sợ mấy vụ hidden fee năm đầu giá dưới đất, năm sau gia hạn giá thì lại trên trời !

Mua Web Hosting Plan:
    Vì xác định target khách hàng sẽ chủ yếu ở Đài, nên mình chọn gói server ở Đài luôn, đang xài gói TW-S Single Domain, NT$360/tháng ~295k vnd/tháng, mua gói năm thì tiết kiệm được chi phí 2 tháng, tầm 2955k vnd/năm.
    Lúc đầu mình sử dụng dịch vụ dùng thử 15 ngày (mượn sdt của đứa bạn ở Đài đăng kí). Thêm phần vì tài khoản mới nên áp dụng được coupon giảm 25% nữa, bonus nhận đc thêm NT$150 credit vào tài khoản, để dành cho những lần thanh toán sau. Nên mua luôn gói năm cho rẻ, tiết kiệm được kha khá tiền. Cộng thêm có chính sách 30 day money-back guarantee, nên cũng yên tâm. Cuối bài viết mình sẽ để coupon code cho ae nào cần.

Các features của gói mình đang xài đây: TW-S

Disk Space:20 GB (SSD)
    Traffic per Month:1,200 GB
    CPU Limit:2 GHz
    RAM:2 GB
    I/O Rate:2048 KB/s
    Subdomain:100
    Parked Domain:20
    EMAIL:300
    File Limit(inode):150,000
    Entry Process:20
    MySQL Database:10
    FTP Account:20

Gói mình dùng bao gồm Let’s Encrypt SSL có sẵn trong cPanel, free malware scanner, hệ thống backup - provide 7 backup timing data, còn tỉ ti thứ khác vâng vâng và vâng vâng, mình hiện tạm thấy hài lòng.

Chăm sóc khách hàng:
    Website thấy để support 24x7x365, đội ngũ IT có chứng nhận Red Hat, công ty có chứng nhận ISO 27001, mà từ lúc sử dụng đến giờ chạy vẫn êm mượt, chưa gặp vấn đề gì to tát nên mình chưa gọi nửa đêm đòi support, mà cũng không mong gặp vấn đề gì cả.
    HP này có server cả ở Sing, HK, US, Japan, bữa mới mới thiệu đứa bạn dùng, mình lại được ăn ké hoa hồng affiliate.
    Tóm lại, mình hiện xài thấy okay, tốc độ nhanh, ổn, êm mượt, chks support tiếng anh và tiếng trung, có nhiều ưu đãi giảm giá, nếu ae nào muốn thử tìm HP từ nước ngoài thì highly recommend nhà cung cấp này.

Discount:
    Mã coupon giảm 25%: 【NEWMOVE2021】
    Discount for the annual payment of hosting plan
    * Transfer free
    * Thấy web đang có giá ưu đãi cho Certum SSL DV chỉ có NT$499
    Vào host . com. Tw, rồi vào phần News thì thấy các thông tin giảm giá.
    Hoặc gg tìm yuanjhen , vào trang web rồi vào phần news.

Vậy đó, chia sẻ cũng dài nên cảm ơn ae đã đọc tới dòng cuối cùng. Hi vọng giới thiệu được nhiều hp xịn xịn để ae mình tránh mấy nhà hp đểu, scam này nọ.
    Quote Quote

Like
    0
    viết nhanh quá giờ mới để ý thấy có mấy chỗ viết sai, cskh có tiếng anh tiếng hoa, mình thì chưa dùng tiếng Việt để yêu cầu support bao giờ, nên sẽ update sau.
    Code giảm giá thì thời hạn tới 6/4/2022 nghe.

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết