Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 41
    Like
    8
    Quote Được gửi bởi trongveo View Post
    Tiếc là mình k đọc được bài này sớm hơn. Nhà mình bếp & nhà tắm đều lắp đá marble. Ngay từ lúc thi công đá đã bị mẻ nhiều chỗ nhìn k đẹp mắt rồi. Dù mình chọn đá tối màu nhưng mặt đá vẫn hay bẩn khó vệ sinh lắm. Gần đây mình để ý còn thấy đá có dấu hiệu phai màu & nhiều chỗ bị rạn nứt nhỏ nữa.
    Vậy là mình may mắn hơn bạn, sang năm mình mới cất nhà mới. Từ giờ đến lúc đó tham khảo kinh nghiệm từ mọi người

Like
    5
    Quote Được gửi bởi haihoho View Post
    Em muốn làm 1 cái bàn ăn bằng đá mà không biết có hợp không? Coi hình trên mạng đẹp lắm á
    Có tiền đầu tư làm 1 cái bàn đá màu trắng của vicostone nhìn đẹp mê ly bạn.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi phamcongcoc View Post
    Có tiền đầu tư làm 1 cái bàn đá màu trắng của vicostone nhìn đẹp mê ly bạn.
    Làm bàn ăn bằng đá có đắt ko bạn? mình băn khoăn giữa bàn ăn bằng đá & bàn ăn bằng gỗ. Nhà mình giờ đang dùng bàn ăn bằng gỗ, trên mặt bàn có kính lót mà quanh năm nhìn mốc meo ghét lắm.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi haihoho View Post
    Làm bàn ăn bằng đá có đắt ko bạn? mình băn khoăn giữa bàn ăn bằng đá & bàn ăn bằng gỗ. Nhà mình giờ đang dùng bàn ăn bằng gỗ, trên mặt bàn có kính lót mà quanh năm nhìn mốc meo ghét lắm.
    Mua đá theo m2 tính ra cũng ko đắt đâu bạn, nếu bạn làm bàn bằng đá vicostone thì canh lúc nó có khuyến mại mua. Bàn ăn bằng gỗ thì quá phổ biến rồi, dù có lót tấm kính bên trên với khí hậu miền bắc gặp tình trạng mốc trắng phía bên dưới lớp kính là điều thường gặp.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi duongantam View Post
    Đá granit với đá vicostone thì đá nào dùng trong nhà bếp, nhà tắm hợp hơn ạ?
    Bếp nhà mình ốp đá vicostone, forum dạo này ko up được ảnh chứ up được ảnh mình chụp bếp nhà mình lên cho bạn xem, bếp nhìn ghi điểm nhất ở khoản đá ốp bếp nhìn sáng bóng, sang chảnh.

Like
    12
    Quote Được gửi bởi GoogleAd View Post
    Bếp nhà mình ốp đá vicostone, forum dạo này ko up được ảnh chứ up được ảnh mình chụp bếp nhà mình lên cho bạn xem, bếp nhìn ghi điểm nhất ở khoản đá ốp bếp nhìn sáng bóng, sang chảnh.
    Cảm ơn bạn. Ban đầu mình chỉ biết có 2 loại đá là granite và vicostone, tìm hiểu thêm mới thấy có quá trời các loại đá mà không biết đá nào tốt nhất nữa.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Cảm ơn bạn. Ban đầu mình chỉ biết có 2 loại đá là granite và vicostone, tìm hiểu thêm mới thấy có quá trời các loại đá mà không biết đá nào tốt nhất nữa.
    Đá nhân tạo thì đá vicostone là đá tốt nhất rồi bro. Đầu tư ốp đá này đắt hơn đá khác mấy đồng nhưng dùng càng lâu càng thấy đáng đồng tiền bát gạo. Bếp nhà mình ốp đá này dùng mấy năm mà vẫn sáng bóng, không bị bay màu như mấy nhà khác ốp bếp bằng đá trung của.

Like
    3
    Nhà thằng bạn em đang làm nhà đến giai đoạn hoàn thiện nội thất, em gởi cho nó link bài viết này cho nó tham khảo chọn vật liệu. Nó vừa gởi ảnh khoe em bếp nhà nó ốp bằng đá vicostone màu trắng nhìn đẹp lắm. Nó rất tâm đắc với căn bếp này, nó bảo trông khác bọt hẳn so với các căn bếp khác ở quê, vì ở quê em trước giờ mọi người chỉ biết tới ốp bếp bằng kính màu xanh cốm hoặc màu đen thôi.

Like
    12
    Quote Được gửi bởi bibianhtra View Post
    Nhà thằng bạn em đang làm nhà đến giai đoạn hoàn thiện nội thất, em gởi cho nó link bài viết này cho nó tham khảo chọn vật liệu. Nó vừa gởi ảnh khoe em bếp nhà nó ốp bằng đá vicostone màu trắng nhìn đẹp lắm. Nó rất tâm đắc với căn bếp này, nó bảo trông khác bọt hẳn so với các căn bếp khác ở quê, vì ở quê em trước giờ mọi người chỉ biết tới ốp bếp bằng kính màu xanh cốm hoặc màu đen thôi.
    So tường bếp ốp kính với ốp đá vicostone thì khập khiễng lắm bạn. Hẳn là bếp ốp đá vicostone thì đẹp nhất làng rồi =)) sự thật là vậy ah
    Mấy năm trước có trend ốp kính bếp ấy, mình đi nhà nào cũng thấy ốp kính màu xanh cốm này, mà nhà ở thành phố bé tí thành ra ốp kính màu xanh nhìn nhà tối và hẹp đi bao nhiêu.

Like
    3
    So tường bếp ốp kính với ốp đá vicostone thì khập khiễng lắm bạn. Hẳn là bếp ốp đá vicostone thì đẹp nhất làng rồi =)) sự thật là vậy ah
    Mấy năm trước có trend ốp kính bếp ấy, mình đi nhà nào cũng thấy ốp kính màu xanh cốm này, mà nhà ở thành phố bé tí thành ra ốp kính màu xanh nhìn nhà tối và hẹp đi bao nhiêu.
    Hình bếp bạn em gởi ốp đá vicostone công nhận nhìn đẹp thiệt bác. Em nghĩ sau này làm nhà em sẽ cố đầu tư ốp đá khu bếp, còn nhà tắm nếu dư dả thì ốp đá này ko thì ốp gạch cũng đc nhưng riêng khu bếp phải đầu tư ốp đá này. Trong nhà ngoài phòng khách thì khu bếp cần được ưu tiên trang trí thiệt đẹp. Khách vô nhà chơi họ nghía phòng khách & khu bếp thôi ah.

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết