Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Đế tản nhiệt laptop có thật sự cần thiết hay không⁉️

Bạn có từng đặt ra câu hỏi liệu mua sản phẩm này về có làm mát chiếc laptop của mình?

🤔

Tất nhiên theo thông tin trên mạng sẽ có nguồn tin trái chiều giữa có và không?

😎Nhưng đây là trải nghiệm và ý kiến của bản thân mình.

Thật sự nó là cần thiết với những chiếc laptop có bộ tản bản chất không quá tốt.
    💡💡💡
    Hay nói cách khác những dòng máy dưới tầm trung thường sẽ cần đến chiếc đế tản nhiệt cao cấp.

1/ Bởi việc làm mát sẽ làm giảm áp lực cho bộ tản nhiệt bên trong máy, dấu hiệu nhân biết rõ của việc quá công suất chính là tiếng ồn bên trrong từ chiếc laptop của bạn.
    2/ Khi dùng đế tản nhiệt laptop với luồng gió từ bên ngoài tác động, hiệu suất của GPU và CPU cũng nhờ đó mà tăng lên bởi nhiệt độ đã giảm đi đáng kể.
    3/ Một điều không thể phủ nhận đó chính là nhiệt độ môi trường xung quanh bạn cũng từ đó mà mát hơn. Nếu điều kiện làm việc hay chơi game giải trí không phải là trong phòng lạnh.

Ngược lại với dòng máy cao cấp thì đã cải tiến hơn về bộ tẩn nhiệt.

Có thể bạn không thật sự cần tới những chiếc đế tản nhiệt cao cấp mà thay vào đó là giá đỡ laptop.

🤗Mong là những gì (Spalaptop .com) vừa chia sẽ giúp bạn hiểu thêm về nhu cầu của mình. Để chọn mua những sản phẩm tốt nhất bạn nha.
    Quote Quote

Like
    0
    Cũng rất cần thiết với những anh em thiết kế đồ họa hay dựng phim nữa. Vì khi chạy mấy chương trình đó thì rất là nặng máy.

Like
    0
    Chuẩn rồi bạn! Tuy không thay đổi 360 độ nhưng cũng giảm đi 1 lượng nhiệt đáng kể.

Like
    0
    Đã là laptop mà thêm cái tản nhiệt nữa thì nó khác gì cái máy để bàn.

- - - Updated - - -

Đã là laptop mà thêm cái tản nhiệt nữa thì nó khác gì cái máy để bàn.

Like
    0
    Khác xa mà bạn, vì đế tản cũng chỉ là phụ kiện hỗ trợ thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết