Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1
    Like
    0

Hướng dẫn Đổi DNS FPT mới nhất, tăng tốc độ internet

Việc bạn sử dụng internet hàng ngày để truy cập vào những trang web để đọc báo, tìm kiếm dữ liệu hay giải trí... Nhưng sẽ có một số DNS sever của một số website, đặc biệt là các trang web nước ngoài chặn không cho máy tính của bạn truy cập và điều này khiến bạn vô cùng khó chịu. 

Đây chính là lý do mà bạn cần nên đổi DNS FPT, bởi vì DNS của FPT đa số sẽ không chặn những trang web đó, từ đó giúp bạn truy cập internet bình thường đồng thời còn giúp bạn cải thiện tốc độ mạng internet nhà mình hơn khi truy cập ra quốc tế nhé !

Ngay sau đây tôi sẽ hướng dẫn bạn đọc cách đổi DNS FPT nhanh nhất trong năm 2021, chỉ với 2 bước đơn giản là bạn đã có thể thực hiện thành công nhé !

Bước 1 : truy cập vào Network and Sharing center

Bạn kick chuột phải vào biểu tượng mạng ở góc bên phải dưới cùng máy tính và chọn open Network and Sharing center => Ethernet => Network and Sharing center => Ethernet => Properties

Bước 2 : truy cập IPv4 để đổi DNS FPT

Sau khi đã vào được Ethernet Properties ở bước 1 thì bạn sẽ chọn : 

Internet Protocol Vesion 4 (TCP/IPv4) => Properties

Cửa sổ quản trị IP và DNS Address sẽ hiện ra ngay trước mắt bạn, để đổi DNS FPT bạn thực hiện như sau : 

Tích chọn vào ô  : Use  the fllowing DNS Server Address

Và điền địa chỉ DNS của FPT bên dưới :

210.245.24.20
    210.245.24.22

Sau đó ấn ok để lưu lại, sau đó bạn tắt modem wifi đi và bật lại đồng thời khởi động lại máy tính để nhận địa chỉ DNS mới nhé !

Nguồn tham khảo bài viết : https://capquangfpt.pro/thu-thuat-internet/dns-fpt.html
    Được sửa bởi steave lúc 09:00 ngày 28-01-2021
    Stay Hungry - Stay Foolish
    Quote Quote

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết