Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1
    Like
    0

Du Học Công Nghệ Thông Tin Tại Đức Cùng Du Học Đức Westfalia

Du học nghề công nghệ thông tin Đức đang được rất nhiều các bạn trẻ Việt Nam quan tâm. Vậy tại sao du học nghề công nghệ thông tin Đức lại hot đến vậy. Các bạn hãy cùng tìm hiểu trong bài viết này nhé!!

1. Giới thiệu về nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức

Đào tạo nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức

Hơn một triệu người làm việc trong lĩnh vực công nghệ thông tin ( IT ) trên khắp nước Đức – và con số này đang tăng lên. Kỹ thuật cơ khí, ô tô và điều dưỡng là thành công tương tự. Ai cũng có thể làm việc trong tất cả những ngành này. Chỉ cần bạn có bằng nghề các công ty sẽ tự tìm đến bạn. Khác với Việt Nam mình phải không các bạn, tim tìm việc hoài không được

Đào tạo nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức là gì?

Như tên của nó, các chương trình đào tạo nghề là tất cả đào tạo về khoa học máy tính ( IT ). Một trong những thứ được chuẩn bị, để cải thiện bất kỳ quy trình kinh doanh nào thông qua phần mềm được phát triển.

Tôi có thể làm gì sau khi có bằng nghề ( IT ) tại Đức?

Là một chuyên gia CNTT, bạn có thể tham gia vào nhiều lĩnh vực khác nhau. CNTT, bán hàng hay tiếp thị?. Sự lựa chọn là của bạn, vì bạn dựa trên sự kết hợp giữa kinh tế và công nghệ.

Bằng cấp nào tôi kiếm được với chương trình Đào tạo nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức?

Bạn sẽ nhận được bằng Cử nhân công nghệ thông tin sau khi hoàn thành văn bằng kép ( bằng nghề ). Một số nhà tuyển dụng cũng cung cấp cho bạn cơ hội để tích hợp đào tạo vào chương trình bằng kép của bạn. Nội dung đào tạo liên quan này, chẳng hạn như chuyên gia về khoa học máy tính – phát triển ứng dụng chuyên môn hóa. Bạn kết thúc với một bài kiểm tra cuối cùng trước IHK

Tôi phải làm gì với bằng nghề về công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức?

Teamplayer : Dù là CNTT hay Marketing: Trong văn bằng kép về công nghệ thông tin ( IT ). Bạn thường cộng tác với những người khác trong nhóm để cùng phát triển các giải pháp phần mềm hoặc chiến lược bán hàng.

Hiểu biết về thuật toán – số liệu : Quản trị kinh doanh, kinh tế hoặc thuật toán và cấu trúc dữ liệu – trong các lĩnh vực kinh tế và khoa học máy tính, bạn phải làm như nhau với toán học. Do đó, một kiến ​​thức toán học cơ bản tốt là rất quan trọng đối với nghiên cứu kép này.

Kỹ thuật viên : PC là bạn đồng hành hàng ngày của bạn trong nghiên cứu về công nghệ thông tin. Bạn phát triển và cải thiện trong số các phần mềm khác. Nhìn chung bạn nên thành thạo về điện tử và công nghệ cho công việc này.

Tại sao tôi nên chọn học ngành nghề về công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức ?

Trong quá trình học, bạn trở thành một chuyên gia trong lĩnh vực kinh tế và khoa học máy tính. Đó là lý do tại sao bạn có triển vọng rất tốt cho tương lai. Ngoài ra, thu nhập trong và sau các nghiên cứu kép tương đối cao và có nhiều cơ hội để học cao hơn. Nhờ đó bạn có thể thăng tiến trong sự nghiệp.

Làm thế nào để học nghề về công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức ?

Các mức độ đào tạo nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức đều đặn ba năm và được chia thành giai đoạn lý thuyết và giai đoạn thực hành . Các hội thảo và bài giảng diễn ra tại một trường cao đẳng kỹ thuật, các phần thực hành trong công ty.

Tôi phải làm gì trong các giai đoạn lý thuyết?

Nghiên cứu kinh doanh, kinh tế và kế toán có thể được tìm thấy trong chương trình giảng dạy của bạn. Cũng như kỹ thuật phần mềm, cơ sở dữ liệu và hệ thống ứng dụng . Những khóa học bạn sẽ có chính xác phụ thuộc vào lịch học các môn của trường đại học của bạn. Trong hầu hết các trường hợp, cũng có các hội thảo đặc biệt. Chẳng hạn như tiếng Anh thương mại và công việc khoa học. Điều sẽ có lợi cho bạn muộn nhất khi viết luận án cử nhân về một chủ đề công nghệ thông tin.

Tôi cũng có thể chuyên về nghiên cứu kép?

Trong nghiên cứu kép. Hệ thống thông tin doanh nghiệp, bạn thường có cơ hội chọn chuyên ngành từ học kỳ thứ năm. Ở mức độ nào thì điều này thực sự khả thi phụ thuộc vào trường đại học tương ứng. Trong số các kỹ thuật phần mềm và tư vấn CNTT là những ưu tiên chung.

Tôi phải làm gì trong các giai đoạn thực hành?

Là một sinh viên học nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức. Chẳng hạn, bạn đang phải đối phó với các ngôn ngữ lập trình khác nhau và sự phát triển của phần mềm trong thực tế. Trong khi bạn vẫn đang làm việc theo hướng dẫn, bạn sẽ được trao trách nhiệm nhiều hơn từng bước. Khi kết thúc khóa đào tạo, bạn có thể viết các chương trình của riêng bạn.

Bạn nên lấy bằng nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức nếu …
    Bạn luôn logic và có cấu trúc.
    Bạn quan tâm đến cơ hội nghề nghiệp rất tốt.
    Bạn hoàn toàn không nên lấy bằng nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức nếu …
    Kinh doanh bạn không quan tâm.
    Toán học không phải là một trong những thế mạnh của bạn.

2. Lương & Thu nhập khi học nghề công nghệ thông tin ( IT) tại Đức

Tôi kiếm được gì trong quá trình học nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức?

Bạn kiếm được trung bình 900 Euro mỗi tháng trong năm đầu tiên học nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức . Trong năm thứ hai của khóa đào tạo, bạn nhận được khoảng 940 eurotổng mỗi tháng. Và khoảng 1010 euro tổng mỗi tháng trong năm thứ ba đào tạo. Mức lương có thể khác với số tiền trung bình này do sự đa dạng của các ngành. Và thỏa thuận tập thể có sẵn cho bạn với tư cách là một chuyên gia CNTT kinh doanh trong tương lai. Bất kỳ khoản học phí, mức lương nào – thường được sử dụng bởi chủ lao động tương ứng.

Tôi nhận được mức lương như thế nào?. Sau khi có bằng đại học ( IT ) tại Đức?

Mức lương khởi điểm với bằng cử nhân về công nghệ thông tin lên tới trung bình 3300 Euro mỗi tháng. Nếu bạn quyết định cho một công việc phát triển phần mềm. Tùy thuộc vào chủ lao động, ngành công nghiệp và thỏa thuận tập thể. Bạn có thể kiếm được số tiền hàng tháng là 4800 euro trong lĩnh vực này sau một vài năm làm việc. Nếu bạn chọn làm việc trong lĩnh vực tư vấn. Ví dụ cho CNTT của các công ty. Có thể lên tới 6000 euro mỗi tháng là mức lương khởi điểm. Về cơ bản, mức lương của sinh viên tốt nghiệp đại học phụ thuộc vào ngành công nghiệp, quy mô công ty

Nếu công ty của tôi không có thỏa thuận tập thể thì sao?

Trong trường hợp này, bạn và chủ lao động của bạn đàm phán mức lương . Cơ sở để đàm phán có thể là thông tin thuế quan.

3. Con đường sự nghiệp đào tạo nghề công nghệ thông tin ( IT ) tại Đức

Có những khóa đào tạo nào?

Chuyên gia khoa học máy tính : Công việc của bạn rất đa dạng sau khi hoàn thành chương trình cấp bằng này. Các chương trình cấp bằng có thể bao gồm từ tiếp thị và nhân sự đến bán hàng và quản lý CNTT. Sau khi tốt nghiệp, bạn có đủ điều kiện cho vị trí quản lý.

Chuyên ngành : Thương mại điện tử, tư vấn CNTT hoặc lập trình. Đặc biệt là trong ngành công nghiệp kỹ thuật số, luôn có những đổi mới phải được xem xét để thành công.

Triển vọng tương lai trông như thế nào?

Triển vọng tương lai là rất tốt.

Công nghệ thông tin là phát triển phần mềm, quản trị hệ thống, kiểm soát, bán hàng. Nó chỉ là một số ứng dụng chuyên nghiệp đa dạng nhất. Ngoài ra, các chuyên gia CNTT được đào tạo có cơ hội tốt để tiếp quản công ty của họ.

Sau khi đào tạo, bạn có thể …

Hiểu và áp dụng các ngôn ngữ lập trình khác nhau.
    Thông báo, tư vấn và giải quyết các vấn đề máy tính của bạn.
    Giải quyết các vấn đề kinh doanh với sự giúp đỡ của EDP.
    Tối ưu hóa thiết kế hệ thống ứng dụng.
    Lập kế hoạch và phát triển các giải pháp phần mềm.
    Hy vọng những thông tin sau sẽ giúp ích cho các bạn khi muốn theo đuổi con đường học ngành công nghệ thông tin tại Đức của mình
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết