10 Lợi ích của Trượt patin

Với tất cả những điều đó, hãy cùng chúng tôi điểm qua 10 lợi ích của trượt patin.

Sức bền cơ bắp
Một trong những ưu điểm hàng đầu và lớn nhất của trượt patin là sức bền và sự phát triển của cơ bắp. Nếu bạn nghĩ rằng chạy bộ, chạy bộ hoặc đi xe đạp sẽ làm được nhiều hơn thế, hãy nghĩ lại vì trượt băng nghệ thuật liên quan đến rất nhiều cơ bắp chân, mông, hông và cơ lưng dưới. Điều này làm tăng đáng kể cơ bắp chân của bạn, giúp tăng cường sức mạnh và hỗ trợ cân bằng và kiểm soát tốt hơn để duy trì tư thế thẳng của bạn. Hơn nữa, cơ chân là cơ lớn nhất trong cơ thể bạn và điều này đốt cháy nhiều calo hơn và đốt cháy nhiều chất béo hơn.

Duy trì cân nặng
Trượt patin là một bài tập tim mạch nghiêm ngặt và nó đốt cháy rất nhiều calo. Theo Mayo Clinic, nặng 160 pound có thể đốt cháy 913 calo chỉ trong một giờ trượt patin. Tuy nhiên, nếu bạn chạy bộ với tốc độ 5 dặm / giờ hoặc đi bộ với tốc độ 3,5 dặm / giờ với cùng trọng lượng và khoảng thời gian, bạn sẽ đốt cháy 584 calo trong trường hợp chạy bộ và 277 calo trong trường hợp chạy bộ. Đó là một sự khác biệt lớn và nếu bạn đang muốn giảm cân và loại bỏ khối mỡ lớn xung quanh bụng, trượt patin là một cách tuyệt vời để tạo cho bạn một khởi đầu thuận lợi.

Cải thiện số dư của bạn
Nếu gặp khó khăn trong việc giữ thăng bằng trong các môn thể thao và hoạt động khác nhau, bạn nên thử trượt patin. Giữ thăng bằng không chỉ cần thiết trong thể thao mà còn cả đi bộ hàng ngày. Với sự cân bằng tốt, tư thế đi bộ của bạn được cải thiện và nó cũng làm giảm chi phí năng lượng mà bạn tiêu tốn trong các hoạt động thường xuyên, ngay cả khi ngồi. Điều này giúp giảm mệt mỏi đáng kể. Bản thân sự cân bằng là rất quan trọng để trở nên giỏi trượt patin. Nó sẽ giúp bạn thực hiện nhiều thủ thuật trượt patin mà bạn yêu thích. Sự thăng bằng của bạn được cải thiện khi bạn sử dụng cơ lưng dưới và cơ bụng để cuộn về phía trước và phía sau.

Cải thiện sức khỏe tim mạch
Bệnh tim đang gia tăng từng ngày trên khắp thế giới. Trên thực tế, nó là một trong những nguyên nhân hàng đầu gây tử vong sớm ở Mỹ. Bệnh tim liên quan đến đột quỵ, bệnh tim mạch và thậm chí là đau tim dẫn đến tử vong. Quỹ Tim mạch Quốc gia cho biết có khoảng 787.000 người chết vì bệnh tim chỉ ở Hoa Kỳ và con số này còn lớn hơn trên toàn thế giới. Tỷ lệ gia tăng các bệnh tim mạch đang ở mức đáng báo động.

Với trượt patin, trái tim của bạn, là một cơ bắp, sẽ tăng cường sức mạnh. Hiệp hội Tim mạch Hoa Kỳ nói rằng trượt patin là một trong những hình thức tập thể dục nhịp điệu hiệu quả nhất và làm tăng nhịp tim của một vận động viên trượt băng trung bình từ 140-160 nhịp một phút. Con số này có thể lên tới 180 nhịp mỗi phút nếu bạn là một người chơi năng nổ.

Hoạt động của Cánh tay & Chân
Mặc dù trượt patin có tác dụng với đôi chân của bạn, nhưng nó cũng giúp rèn luyện cơ tay và chân của bạn. Chân và cơ mông được tác động trực tiếp khi bạn sải bước và tạo đà trong khi cánh tay và lõi cũng được tập luyện để giữ thăng bằng và chuyển động. Nếu bạn đang muốn tăng cường sức mạnh đáng kể, đặc biệt là ở phần dưới cơ thể, thì trượt patin là cách tốt nhất để giúp bạn luôn năng động và trẻ trung.

Đánh bại bệnh tiểu đường một lần và mãi mãi
Giống như bệnh tim, bệnh tiểu đường là một bệnh phổ biến khác phát sinh từ thói quen ăn uống không lành mạnh, thừa cân hoặc những người thiếu tập thể dục nhịp điệu. Điều này gây ra bệnh tiểu đường loại 2. Hiệp hội Tiểu đường Hoa Kỳ khuyến nghị hai loại hoạt động thể chất để kiểm soát và ngăn ngừa bệnh tiểu đường là tập luyện sức mạnh và tập thể dục nhịp điệu. Trượt patin là môn thể thao liên quan đến cả hai hoạt động này.

Trượt băng là một bài tập aerobic tuyệt vời và giúp ích rất nhiều trong việc sử dụng và kiểm soát mức insulin trong cơ thể của bạn. Không chỉ vậy, nó còn tăng cường sức mạnh cho tim và xương của bạn và giảm căng thẳng bằng cách giảm lượng đường trong máu và cải thiện mức cholesterol tốt.

Các bác sĩ trên thế giới cũng khuyến cáo bệnh nhân đái tháo đường tập thể dục nhịp điệu ít nhất 30 phút từ nhẹ đến trung bình 4-5 lần trong một tuần. Điều này thực sự sẽ giúp kiểm soát bệnh tiểu đường của bạn và giữ cho bạn hoạt động thể chất và tinh thần mạnh mẽ.

Làm cho bạn cảm thấy hạnh phúc
Không tin tôi? Chà, ngoài những lợi ích về thể chất của trượt băng nội tuyến, nó còn giúp bạn cảm thấy hạnh phúc, điều này rất tốt cho sức khỏe tinh thần của bạn. Nó giúp ích rất nhiều trong việc giải tỏa tâm trí của bạn, giảm thiểu những thay đổi tâm trạng bất ngờ và thậm chí là trầm cảm.

Điều này là có thể bởi vì khi nó làm giảm hormone xấu, đồng thời giúp giải phóng và tăng số lượng endorphin tốt hoặc hormone hạnh phúc trong não của bạn.

Endorphins đã được chứng minh không chỉ giúp bạn có tâm trạng tốt mà còn làm giảm đau não. Vì trượt patin là một bài tập thể dục nhịp điệu toàn diện, bạn sẽ cảm thấy thoải mái một cách tự nhiên vào hầu hết thời gian trong ngày. Mặc dù endorphin khiến bạn cảm thấy hạnh phúc, nhưng chúng cũng đóng một vai trò quan trọng trong việc cải thiện mức độ tập trung của bạn và cho phép bạn trượt patin tốt hơn.

Vì vậy, nếu bạn đang tìm kiếm một cách tốt để điều chỉnh tâm trạng của mình mọi lúc, mọi nơi, ngay cả khi bạn ở một mình, chỉ cần mang vào đôi giày trượt sáng bóng, sải bước và tận hưởng chuyến đi trong khi cải thiện tâm trạng của mình.

Ngăn ngừa thương tích
Trong khi đó có vẻ như là hơi mất thăng bằng, và bạn lao thẳng xuống đất và tự làm mình bị thương. Chà, điều đó đúng nếu bạn không biết trượt patin nhưng thực tế là, trượt patin là một trong những hình thức tập thể dục tốt nhất bạn có thể làm và thực sự an toàn.

Những chấn thương mà tôi đang đề cập ở đây là do chấn thương cơ và khớp điển hình trong các môn thể thao khác nhau. Khi bạn chạy hoặc thậm chí đi bộ, nó thường có thể dẫn đến đau khớp của bạn, đặc biệt là ở đầu gối và mắt cá chân, phải không?

Điều này có thể dẫn đến thương tật vĩnh viễn nếu bạn không cảnh giác. Tuy nhiên, trượt patin lại làm được điều ngược lại. Khi bạn trượt băng, một chuyển động lỏng xảy ra bên trong cơ thể bạn và vì không có bất kỳ chuyển động nhanh, đột ngột hoặc giật cục nào như trong chạy, aerobic, khiêu vũ, v.v. những chuyển động lỏng do trượt băng này làm giảm nguy cơ làm tổn thương cơ và khớp của bạn và thậm chí tăng cường sức mạnh cho chúng.

Nhiều nghiên cứu của các trường đại học cho chúng ta biết rằng trượt patin có tác động tích cực đến khớp của chúng ta so với nhiều môn thể thao có tác động cao khác như chạy. Bằng cách này, bạn có thể thưởng thức không chỉ trượt băng mà còn nhiều hình thức thể thao khác.

Khó hơn cho lâu hơn
Trượt patin đã cho thấy rất nhiều điều để cải thiện sức bền cơ bắp của bạn. Như đã đề cập ở trên, nó giúp ích rất nhiều cho sự bền bỉ và phát triển cơ bắp, nghĩa là bạn có thể tập luyện chăm chỉ hơn trong thời gian dài hơn mà không bị mệt quá sớm. Bạn sẽ nhận thấy rằng sức chịu đựng của mình đã tăng lên và bạn có thể trượt patin lâu hơn mà không cần dừng lại. Với sức chịu đựng tăng lên, bạn sẽ có thể thực hiện các bài tập khác trong thời gian kéo dài.

Bất kỳ bài tập tăng sức bền nào cũng tốt cho cơ thể của bạn nhưng trượt băng nội tuyến có lẽ là hình thức có lợi nhất và rất được khuyến khích. Nó xây dựng cơ bắp rất nhanh và giúp bạn có được vóc dáng đẹp nhất.

Cuộc sống không căng thẳng
Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng, căng thẳng giúp bạn rất nhiều trong việc giữ cho bạn không bị căng thẳng và có tâm trạng tốt. Thành thật mà nói, cuộc sống của không ai là không có vấn đề ngày này qua ngày khác nhưng chắc chắn bạn có thể giảm bớt nó hoặc ít nhất là tìm ra cách để làm như vậy.

Quá nhiều căng thẳng có hại cho tâm trí và cơ thể của bạn và có thể dẫn đến các loại rối loạn khác nhau. Mặc dù trượt patin có vẻ như là một môn thể thao mệt mỏi nhưng không nghi ngờ gì nữa, nhưng khi được thực hiện một cách yên bình, nó có thể giúp ích rất nhiều trong việc giảm thiểu mức độ căng thẳng trong cơ thể.

Tất cả những gì bạn cần làm là tìm một vị trí yên bình và có phong cảnh đẹp, đeo patin và bắt đầu trượt băng một cách yên bình xung quanh nơi đó. Hãy để không khí trong lành và xung quanh tràn ngập tâm trí và cơ thể bạn.

Ngày nay, các bác sĩ cũng khuyên bạn nên tập một số môn thể thao hoặc thử các hoạt động mới để giảm căng thẳng và không có gì tốt hơn là trượt patin.

Nhận định

Vì vậy, đó là trượt ván. Tôi hy vọng đây là một bài viết thú vị và nó bổ sung thêm kiến ​​thức cho bạn. Nếu bạn muốn mua một chiếc patin chắc chắn, hãy nhớ xem những đôi giày trượt nội tuyến tốt nhất! Hãy cho chúng tôi biết nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào trong phần bình luận.