Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    2

Nhờ các bác tư vấn giúp mua máy PC để làm việc

Các bác ạ. Em đang muốn tìm mua 1 cái máy tính bàn đặt ở nhà để tối làm việc nhưng mấy năm nay rồi em không để ý đến món này và cũng không biết nhiều về máy tính.
    Công việc thì em phải sử dụng phần mềm PTS thôi (thỉnh thoảng làm banner đơn giản chứ ko phải em chuyên về PTS) + làm video sản phẩm (không phải chuyên làm video đâu ạ kẻo các bác tưởng là em làm media chuyên nghiệp lại tư vấn máy khủng quá thì mệt em lắm)
    Rồi cả vấn đề ngốn điện thì máy bàn bây giờ nó có tiết kiệm điện không các bác nhỉ?
    Xin các bác có kiến thức và kinh nghiệm về mảng này cho em một vài lời khuyên nên dùng máy loại nào với ạ!
    Quote Quote

Like
    34
    Ra tiệm mua máy Dell nhập chính hãng từ Malaysia hoặc nước nào đó, cũng có thể lắp ráp tại Việt Nam. Không mua hàng second-hand hay bỏ bãi nhé.

Cấu hình thì cứ nói với chỗ mua họ tư vấn cho, đừng mua XPS vì nó chuyên dụng quá, cũng đừng mua mấy máy tính được gọi là "dành cho sinh viên" hoặc "cho người bắt đầu".

Danh sách các nhà bán lẻ Dell ở Việt Nam => xem ngay và luôn <==

Máy Dell xài bền vô đối, hiếm khi hỏng hóc vặt, máy mình xài 4 năm rồi chưa phải "cài Win dạo" cho nó lần nào. Trong khi đó, mình thấy máy lắp ráp linh tinh tưởng rẻ nhưng hoá ra gây bực mình vô cùng trong quá trình sử dụng, giờ mình vứt xó 3 cái đây.

Về điện năng tiêu thụ, mời bạn đọc bài này.
    "bất khả tri"

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Ko rành về máy tính thì mua mấy con máy đồng bộ như Dell Optiplex mà dùng, chớ có tự build.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hoangk421 View Post
    Ko rành về máy tính thì mua mấy con máy đồng bộ như Dell Optiplex mà dùng, chớ có tự build.
    Bác có gợi ý model nào cho em ko, với nhu cầu làm việc như em kể trên ạ.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi tranhongthanh07 View Post
    Bác có gợi ý model nào cho em ko, với nhu cầu làm việc như em kể trên ạ.
    Nếu bác thích nhỏ gọn thì bác tham khảo thử Dell Optiplex 3070 Micro, nặng có 1,18kg, bác xách 1 tay cũng được, cấu hình cũng rất ok đấy.
    Intel Core i3/i5 | Ram 4GB (1X4GB) DDR4 và card đồ họa Intel UHD Graphics | 500GB HDD
    Ngoài ra còn tích hợp của bộ nhớ Intel® Optane ™ (tuỳ chọn) bổ trợ các ứng dụng, phần mềm mà mình thường xuyên sử dụng chạy được nhanh hơn, tăng tốc các tệp hay dùng mà không mất thời gian chờ nghỉ.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi muoilamxu View Post
    Em có VGA Asus GT730 d5 bị lỗi như sau: khi khởi động máy quạt VGA kêu to nhưng ko lên hình (đang kết nối HDMI) nhưng chuyển sang HDMI mainboard thì lên hình bình thường. Nếu đang kết nối HDMI của VGA (màn hình đen thui) em có thể vào màn hình 9 (người mù) dùng lệnh ALT+F4 = enter = máy SHUT DOWN bình thường.
    Chuyển sang cổng VGA xem sao bạn

Like
    2
    Kiểm tra = dxdiag = ko thấy nhận luôn hay CPU_Z cũng ko thấy nhận
    Khi nào kết nối với màn hình thì nó mới hiện trong info của system bạn ạ
    Nếu như kết nối qua cổng VGA mà màn nó nhận thì do bạn phá phách vọc vạch config gì đó rồi
    ============
    Có nhiều bạn báo lỗi mà ko nói đến sự việc dẫn đến sinh lỗi

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kysidark View Post
    + 1 vote cho Dell Optiplex 3070 Micro nhé bác thớt. Con này được bảo hành bởi chế độ Pro Support 24/7, hỗ trợ phần cứng lẫn phần mềm. Tìm mấy cửa hàng phân phối chính hãng của Dell mà mua.
    Cá nhân em thấy con Dell Optiplex 3070 Micro này nhỏ xinh, mặt trước Dell cũng bố trí rất khoa học với đầy đủ cổng kết nối phổ biến: nút nguồn, hai cổng USB, jack cắm tai nghe, mic... Rất thuận tiện để cắm và sư dụng khi cần. Việc sắp xếp như vậy cũng đến từ thực tế là với kích thước nhỏ bé và có kèm phụ kiện nên sản phẩm có thế được lắp đặt dưới dạng gắn dưới các vị trí khuất của bàn làm việc hoặc sau màn hình có thể khó tiết cận được ví trí cổng cắm bố trí ở đằng sau.

Ngoài cổng xuất hình Dsub cho các thiết bị dùng chuẩn dây VGA cũ thì các kết nối màn hình tiên tiến cũng được tích hợp đầy đủ. Cho khách hàng thoải mái lựa chọn theo độ phân giải của màn hình hoặc các kết nối của màn hình đang sử dụng

Like
    2
    Lỗi này bị 5+ nhưng ko quá 10 lần trong khoảng 2 tháng nay, lúc đó thùng máy để thẳng đứng, rồi em để thùng máy nghiêng 1 bên = bt, nhưng hôm qua là coi như ra đi
    Máy ngoài sử dụng bt ra thì chẳng vọc gì cả. mở máy, tắt máy. Hết
    Tôi có góp ý bạn chuyển qua cổng khác ko phải là cổng HDMI thử đi

Like
    2
    Quote Được gửi bởi podolski9 View Post
    hello mọi người, em đang cần mua một em laptop để phục vụ cho công việc (content marketing, phải dùng pts, ai, cắt chỉnh video cơ bản). Máy nhẹ bền, kiểu dáng sang trọng, pin tốt. Trong tầm 40 triệu đổ lại thì có máy nào ok với tính chất công việc của em ạ. Mong mọi người tư vấn, em cám ơn ạ
    Làm marketing thì cứ Mạc bục mà chơi thôi

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết