Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi kysidark View Post
    Đều là dòng cao cấp, đắt sắt ra miếng cả rồi, bác ưng con nào thì múc con đó. Latitude ngày xưa cục mịch lắm, dạo này Dell cải tiến thiết kế nên thanh thoát, thời trang hơn rồi. Tuy thiết kế mỏng nhẹ, nhưng máy của Latitude thường rất chắc chắn và bền bỉ - chuẩn độ bền quân sự Mỹ. Muốn pin lâu thì chọn option Full HD (1920x1080) thôi.
    Dell Latitude 7310 màn hình Full HD (1920x1080) mà. Nhưng máy với mục đích làm việc, ko phải giải trí thì ok rồi, vẫn đáp ứng đủ độ sáng - độ tương phản - màu sắc và hiệu suất hiển thị chi tiết của màn hình

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kysidark View Post
    Dell Latitude 7310 có 1 cái hay nữa là tùy chọn đăng nhập bằng đầu đọc dấu vân tay trên nút nguồn hoặc bằng camera IR tùy chọn được trang bị từ Windows Hello. Ngoài ra, nó còn tích hợp công nghệ ExpressConnect nên bắt wifi cũng mạnh hơn.
    Mấy hôm rồi mưa gió, mạng mẽo chán quá. Con Asus của vợ em, ko bắt được wifi, nhưng iphone 6s plus vẫn bắt được.
    Tính năng bảo mật ExpressSign-in của Dell được ra mắt cùng Latitude 7410 - hoạt động với công nghệ cảm biến bối cảnh của Intel để tự động đánh thức hoặc khóa máy tính xách tay trước khi camera IR có cơ hội hoạt động. Người dùng chỉ cần đi bộ trước laptop một khoảng cách nhất định, nó sẽ tự động đăng nhập hoặc đăng xuất mà không cần nhìn vào máy ảnh, nhập mật khẩu hoặc chạm vào đầu đọc dấu vân tay - đây một nâng cấp hoàn toàn mới mẻ và đáng trải nghiệm đấy bác.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi hoangadt View Post
    PC của em nếu vào win để im không làm gì hoặc vào Bios để đấy thì không sao, nhưng nếu cứ Click chuột hoặc thao tác mở web hay mở 1 ứng dụng gì đó là máy tính tự nhiên sập nguồn luôn, phải nhấn nút nguồn để bật lại. Em đã cài lại win nhưng vẫn bị. Các Bro giúp em với. Thanks ạ
    Máy của bạn mua lâu chưa? Bạn thử vệ sinh mấy lá tản nhiệt của cái quạt trên con CPU và nếu bạn có keo tản nhiệt thì tháo luôn cái quạt ra, dùng vải mềm lau sạch lớp keo cũ và tra lớp keo mới vào xem sao.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi muoilamxu View Post
    Chế vậy mà tiếp xúc với CPU ko chặt mở vài soft nhiệt Cpu tăng quá là tắt ngay, bạn nên tải hwmonitor để xem nhiệt độ nhé. Nếu đúng thì mua tạm cái fan stock intel lõi đồng vài chục k thay lại.
    Bạn này nói đúng đấy. quan trọng là sự tiếp xúc giữ 2 mặt phẳng của CPU và Nhôm tản nhiệt nó có khít không. Và khi lau keo nhớ dùng vải mềm, đừng làm xước mặt lưng con CPU.

Like
    2
    Anh em cho mình hỏi thêm. Cty em có một số PC hiển thị màn hình sọc. Đã thay RAM nhưng vẫn bị tình trạng như vậy nữa. Ae nào có gặp trường hợp này hỗ trợ giúp. Cám ơn anh em nhiều.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi tranhongthanh07 View Post
    Anh em cho mình hỏi thêm. Cty em có một số PC hiển thị màn hình sọc. Đã thay RAM nhưng vẫn bị tình trạng như vậy nữa. Ae nào có gặp trường hợp này hỗ trợ giúp. Cám ơn anh em nhiều.
    Nếu thay RAM vẫn bị thì bị lỗi card màn hình rồi. Cái này không sửa bằng phần mềm được đâu. Đưa đi đóng chip cũng không bền. Nếu là desktop thì mua card rời.

Like
    0
    Em chào các bác, em đang có PC cấu hình như sau:
    CPU: Core i3 4160
    Main: ASRockH81M-G
    Ram: 8G DDR3 - Dual
    Card màn hình: MSI GTX 950
    Nguồn: Xigmatek XCP-A400 400W

Em đang chơi mấy game: Borderland 3, AC Odyssey, FF15, Metro Exodus thì đang bị giật lag. Và hiện tại con GTX 950 cũng vừa mới chết ạ.
    Em đang có khoảng 5tr. Vậy em nhờ các bác tư vấn giúp em là nên mua con card màn hình nào chơi được mấy game kia, hay là có nên tiết kiệm tiền để build máy mới không ạ.
    Em cảm ơn ạ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangadt View Post
    Nếu bạn vẫn muốn chơi mấy game kia, và sau này có thể chơi những game đồ hoạ cao cấp hơn thì tốt nhất là bạn nên để dành tiền để build máy mới. Chứ cấu hình máy bạn cũ rồi, giờ có nâng cấp card đồ hoạ thì cũng ko kéo lên được bao nhiêu đâu, chỉ phí tiền thôi.
    Bác có thể cho em xin cấu hình tối ưu để có thể chơi được mấy game đấy ko ạ, để em cố. Em cảm ơn ạ.

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Chin-suu View Post
    Em chào các bác, em đang có PC cấu hình như sau:
    CPU: Core i3 4160
    Main: ASRockH81M-G
    Ram: 8G DDR3 - Dual
    Card màn hình: MSI GTX 950
    Nguồn: Xigmatek XCP-A400 400W

Em đang chơi mấy game: Borderland 3, AC Odyssey, FF15, Metro Exodus thì đang bị giật lag. Và hiện tại con GTX 950 cũng vừa mới chết ạ.
    Em đang có khoảng 5tr. Vậy em nhờ các bác tư vấn giúp em là nên mua con card màn hình nào chơi được mấy game kia, hay là có nên tiết kiệm tiền để build máy mới không ạ.
    Em cảm ơn ạ.
    Gigabyte gtx 1660 super OC 6gb gddr6 và thay 1 con nguồn của antec 550w 80 plus bronze thì mới gánh nổi ko cháy nguồn. Tổng 2 cái này khoảng 6tr.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangk421 View Post
    Gigabyte gtx 1660 super OC 6gb gddr6 và thay 1 con nguồn của antec 550w 80 plus bronze thì mới gánh nổi ko cháy nguồn. Tổng 2 cái này khoảng 6tr.
    Em cảm ơn bác ạ. Bác cho em hỏi là card và nguồn này là để lắp vào con máy ở trên của em đúng ko ạ

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết