Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    2

Lỗi "Site Down or Unavailable" khi add thêm website mới

Chào các anh em,

Mình làm các website bằng Wordpress (theme Newspaper) và đã được Adsense chấp thuận vài website rồi, đang chạy ads trên đó.

Mình làm tiếp 1 web nữa, cũng bằng theme Newspaper, có organic traffic khoảng vài trăm visits/ngày. Gần đây mình add thêm website này vào để chạy Adsense, nhưng luôn bị Adsense từ chối nhiều lần. Lần nào cũng báo lỗi là website của mình down, trong khi đó web này vẫn chạy bình thường, file robots.txt cũng giống như các web đã được chấp thuận.

Đây là chi tiết báo lỗi:

We've found policy violations on http://abcabc.com that are preventing your site from being approved:

Site down or unavailable
    We found that your site was down or unavailable. We suggest that you check your application to see if there was a typo in the URL you submitted. When your site is operational, you can resubmit your application. We’ll be happy to take another look at your application.

Mình đã gắn code Adsense lên để Google vào duyệt, nhưng luôn bị từ chối bằng lỗi này. Các anh em từng bị thế này chưa, xử lý thế nào?

Xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    59
    Bác gửi site em check xem nào

Like
    2
    Chào các anh em, sau khi sửa file robots.txt và submit lại, thì web này của mình đã được chấp thuận rồi.

Like
    6
    gắn code Adsense nhiều lúc bị xung đột với theme wp, nên gặp 1 số lỗi, mình cũng từng gặp trường hợp đó,bạn thử gỡ hết code ads ra rồi kiểm tra lại xem
    diễn đàn mua bán rao vặt online

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết