Fanpage là kênh bánh hàng cực kỳ hiệu quả đối với nhiều shop, doanh nghiệp. Bởi qua đó họ có thể dễ dàng tiếp cận với một lượng khách hàng lớn có tài khoản facebook. Và tên fanpage chính là một trong số những yếu tố giúp khẳng định và thương hiệu của đơn vị kinh doanh. Có nhiều cách để tạo dựng một trang fanpage như tự tạo fanpage hay mua lại các trang fanpage đã có một lượng người tương tác nhất định. Đôi khi bạn sẽ cảm thấy không hài lòng và bạn muốn đổi tên Fanpage. Vậy phải làm sao. hãy cùng theo dõi bài viết dưới đây.
1. Điều kiện đổi tên page Facebook
Để có thể đổi tên trang facebook thì bạn phải nắm được điều kiện đổi tên của fanpage facebook. Không phải bạn cứ muốn đổi tên page facebook lúc nào là sẽ có thể đổi ngay được lúc đó, Facebook có những điều kiện mà bạn buộc phải tuân theo, đối với đổi tên cho fanpage cũng vậy, có một vài điều kiện như:

Bạn phải là quản trị viên (hay còn gọi là admin) mới có quyền yêu cầu đổi tên trang facebook.
Tên mới của page phải có liên quan tới tên cũ
Fanpage facebook của bạn không quá 5000 người thích

2. Các bước đổi tên fanpage nhanh chóng – đơn giản
Để đổi được tên fanpage facebook, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách đổi tên trang facebook theo 4 bước sau, cùng tìm hiểu nhé:
Bước 1:
Đầu tiên, bạn cần phải đăng nhập vào fanpage với tư cách là quản trị viên của trang. Sau đó nhìn sang danh sách tùy chọn bên trái màn hình và chọn “Cài đặt”
Bước 2:
Góc bên phải màn hình sẽ có danh sách một số mục và việc bạn cần làm đó là chọn mục GIỚI THIỆU Sau đó bạn sẽ nhìn thấy mục thông tin chung nằm phía trên của màn hình.
Bước 3:
Trong phần này bạn sẽ dễ dàng nhìn thấy Facebook sẽ hiển thị các mục thông tin để người dùng có thể nhập tên mới muốn thay đổi tại đây. Sau khi nhập xong tên mới cho page.
Bước 4:
Chúng ta sẽ thấy Facebook tự động cập nhật thay đổi của bạn, đổi tên trên facebook rất đơn giản phải không?

Chỉ với 4 bước thôi là bạn đã có thể đổi page facebook rất nhanh chóng. Tuy nhiên sau khi đổi tên Fanpage bạn còn cần cập nhật cả địa chỉ Facebook mới của mình để phù hợp với tên mới của page.
3. Thay đổi địa chỉ trang

Bước 1: Tại phần “Thông tin chung” này có mục “tên người dùng” ngay phía dưới “Tên trang”, bạn có thể thay đổi thông tin này trực tiếp tại đây
Bước 2: Thông tin sau khi thay đổi sẽ được ghi nhận yêu cầu và cập nhật do Facebook sau đó.

Như vậy là tên fanpage mới của bạn và địa chỉ fanpage đã đồng nhất với nhau.

4. Một số lưu ý dành cho bạn khi đổi tên page facebook
Cách đổi tên trang facebook rất dễ dàng, tuy nhiên sẽ có một số lưu ý mà bạn nên biết khi đổi tên page của mình:
Sau khi đổi tên, lượng người thích và theo dõi trang có thể bị giảm đi:
Không nên đổi tên fanpage nhiều lần
Không phải tên fanpage nào cũng được chấp nhận

Kết luận:
Trên đây là một số những thông tin hữu ích mà chúng tôi cung cấp cho bạn, hi vọng với những chia sẻ này bạn sẽ có thể biết cách đổi tên page và nắm được những lưu ý đặc biệt trước khi quyết định đổi tên trang facebook bán hàng của mình. Để có thể quản lý đồng thời một lúc nhiều trang fanpage bạn có thể tìm kiếm tham khảo phần mềm quản lý fanpage