Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

câu chuyện khởi nghiệp

Hiện tại sau 4 năm làm IT cho một công ty thời trang , mình ấp ủ ra làm riêng để chủ động hơn trong cuộc sống và định hướng gầy dựng sự nghiệp cho gia đình nhỏ của mình . Mình mới mở nên đi theo hướng làm web giá rẻ để dễ dàng tiếp cận hơn với khách hàng , thời gian đầu khá khó khăn khi mối quan hệ mình chưa đủ nhiều , nguồn kinh phí chưa nhiều và web chưa cạnh tranh lại các ông lớn lâu năm .
    Anh em trong group có thể chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm chinh chiến để mình có thêm động lực hoặc phát triển hơn trong công việc được ko ạ.
    Thân chào và cám ơn các đồng chí.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Quote Được gửi bởi thanhthao_94 View Post
    Hiện tại sau 4 năm làm IT cho một công ty thời trang , mình ấp ủ ra làm riêng để chủ động hơn trong cuộc sống và định hướng gầy dựng sự nghiệp cho gia đình nhỏ của mình . Mình mới mở nên đi theo hướng làm web giá rẻ để dễ dàng tiếp cận hơn với khách hàng , thời gian đầu khá khó khăn khi mối quan hệ mình chưa đủ nhiều , nguồn kinh phí chưa nhiều và web chưa cạnh tranh lại các ông lớn lâu năm .
    Anh em trong group có thể chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm chinh chiến để mình có thêm động lực hoặc phát triển hơn trong công việc được ko ạ.
    Thân chào và cám ơn các đồng chí.
    Mình thì làm bên ô tô nhưng thích cntt, kk

Like
    34
    Quote Được gửi bởi thanhthao_94 View Post
    Kinh nghiệm là chưa biết bán hàng thì đừng có dại mà làm chủ doanh nghiệp, khả năng bán hàng chứng tỏ tất cả chứ không phải khả năng gì khác. Mấy ông như Bill Gates, Steve Jobs, Elon Musk, Mark Zuckerberg, Jack Ma,... toàn là những tay bán hàng xịn, các kỹ năng khác chỉ là cho vui.

Tới tham gia học cùng betraining.org để gặp những người đang "con chó tự cắn đuôi" như bạn.

Chú ý: mới nhìn thì khoá học ở Be Training có hình ảnh hơi giống với những khoá học của bọn đa cấp, làm nhiều người sợ mất dép. Nhưng sự thật, Be Trainig chẳng có gì đa cấp hết, https://www.youtube.com/c/BeTraining...%C3%A2n/videos
    "bất khả tri"

Like
    1
    Để kinh doanh bạn phải thử sau nhiều lần thất bại mới thành công được. Cá nhân mình từng thất bại cũng khá nhiều lần nhưng bây giờ cũng xem như đã gặt hái được chút thành công. Chủ yếu bạn phải có tính kiên nhẫn

37 Nguyễn Sơn, Ngọc Lâm, Long Biên, Hà Nội
    Like
    0
    Chuẩn luôn.
    Thị trường web giá rẻ quá cạnh tranh, bạn làm freelancer thì ok chứ mở Cty thuê nhân viên mà làm theo kiểu may đo nhưng giá lại rẻ thì xác định là không đủ trả lương cho nhân viên

- - - Updated - - -

Chuẩn luôn.
    Thị trường web giá rẻ quá cạnh tranh, bạn làm freelancer thì ok chứ mở Cty thuê nhân viên mà làm theo kiểu may đo nhưng giá lại rẻ thì xác định là không đủ trả lương cho nhân viên

Like
    0
    Tốt nhất phải có hệ sinh thái (Web + phần mềm bán hàng) để khách không có lý do ngưng sử dụng.

Like
    0
    bán hàng trên các sàn thương mại điện tử cũng là phương án khả thi đó bạn có thể áp dụng

Like
    194
    Mình từng làm cty web. Họ phải phát triển CMS riêng và có các theme sẵn.
    Năm 2011 mình có code css, lương thấp hơn ông nhân viên kinh doanh rất nhiều. Thế mới thấy mảng này cần khả năng bán hàng được trọng dụng.
    Mối quan hệ là cơ sở bắt đầu để có khách. Sau đó phải biết tới SEO để website lên top Google mới mong có khách hàng mới.
    Một điều họ được khi làm web hồi đó là cái tinh khôn khi các website làm ra đều bị chính cty web gắn backlinks trỏ về. Do khách hàng lúc đó chưa nhận thức về SEO cũng như backlinks. Đúng các ông chủ doanh nghiệp đầu phải có sỏi thì mới làm ăn được.

Like
    0

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết