Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Cần chú ý ! Cùng 1 hình ảnh dùng ở nhiều trang với alt khác nhau có hợp lệ?

Các bạn SEO cho mình hỏi về việc dùng 1 hình ảnh ở nhiều page khác nhau với alt khác nhau thì có hợp lệ với Google SEO không?

Ví dụ: 1 shop bán đồng hồ, mắt kiếng và nón. Với 1 bức ảnh như hình đính kèm có cả 3 mẫu trên mà 3 page SEO từ khóa khác nhau (dùng alt khác nhau): page 1 SEO alt về đồng hồ, page 2 SEO alt về mắt kiếng, page 3 SEO alt về nón

Quote Quote

Like
    0
    dùng bình thường nha bạn ơi. Mình đang dùng đây

Like
    34
    Vẫn hợp lệ nhưng không ai làm như vậy. Vì điều đó chẳng khác nào bạn là một "kẻ hai lời". Bạn có cái hình là như kể trên, nhưng bạn Alt lúc thì "Thanh niên đội mũ lưỡi trai" rồi thì vào lúc khác bạn lại "Thanh niên đeo mắt kính", rồi lại "Thanh niên đeo đồng hồ". Cách này là ngu xuẩn, thay vì tả con voi lại đi tả từng bộ phận => Google sẽ phạt web của bạn vì bạn đang khiến bạn đọc vào web bạn trở nên điên loạn vì bạn chỉ cho họ "thấy cây mà không thấy rừng".

Nói thiệt: cách làm trên là vừa không hiểu ALT dùng để làm gì, và cũng thể hiện sự nghèo nàn ý tưởng & quan trọng nhất: quá lười biếng & thiếu nhân văn/ bất nhân (Alt để phục vụ người mù đó bạn, thà bạn không xài Alt còn hơn đi chọc ghẹo người mù).
    "bất khả tri"

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Lời bạn nói có chút đúng nhưng cũng có sai. Ví dụ miêu ta con voi có cái tai to, rồi miêu tả tiếp con vui có cái mũi dài thì có gì sai

Like
    638
    Được, nhưng SEO image lên top thì chỉ 1 trong các url chứa hình đó hiển thị thôi
    LOL

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Vẫn hợp lệ nhưng không ai làm như vậy. Vì điều đó chẳng khác nào bạn là một "kẻ hai lời". Bạn có cái hình là như kể trên, nhưng bạn Alt lúc thì "Thanh niên đội mũ lưỡi trai" rồi thì vào lúc khác bạn lại "Thanh niên đeo mắt kính", rồi lại "Thanh niên đeo đồng hồ". Cách này là ngu xuẩn, thay vì tả con voi lại đi tả từng bộ phận => Google sẽ phạt web của bạn vì bạn đang khiến bạn đọc vào web bạn trở nên điên loạn vì bạn chỉ cho họ "thấy cây mà không thấy rừng".

Nói thiệt: cách làm trên là vừa không hiểu ALT dùng để làm gì, và cũng thể hiện sự nghèo nàn ý tưởng & quan trọng nhất: quá lười biếng & thiếu nhân văn/ bất nhân (Alt để phục vụ người mù đó bạn, thà bạn không xài Alt còn hơn đi chọc ghẹo người mù).
    Quá sâu sắc. Em đọc mới biết mình ngu. Em vẫn chưa hiểu Alt . Bác tham gia Tham gia 04-12-2004 nên lời lẽ có gang có thép. Phục quá

Like
    3
    Tại sao em vẫn sướng vào ddth.com - dù còn ít người vào. Nhưng thỉnh thoảng gặp mấy bác cây đa cây đề dạo qua, ném- đáp vài câu . Nhưng ném câu nào là chặt câu đấy. Em học được nhiều từ ddth lắm! Cảm ơn ddth rất nhiều!

Like
    34
    Quote Được gửi bởi phamkhacl View Post
    Tại sao em vẫn sướng vào ddth.com - dù còn ít người vào.
    Mình cũng hổng phải dân IT đâu nhé
    "bất khả tri"

Like
    2
    Lâu nay mình vẫn làm như vậy, 1 hình dùng chung cho nhiều website. Chắc phải thay đổi rồi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết