Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    34

Hãy viết có phong cách, một số bạn viết quá chán, quá dở

Gửi lời chào buổi sáng nóng chảy mỡ đến mọi người,

Nói thiệt là hàng ngày lên diễn đàn tin học này đọc bài, tui thấy có nhiều kẻ vào lảm nhảm như những gã thần kinh. Bài viết quá tệ hại, nội dung hao hao nhau, cấu trúc buồn tẻ, theo một khuôn mẫu đọc vào rất nhàm chán.

Nói cách khác, không ai muốn đọc, có đọc cũng lướt qua không đọng lại chữ nào.

Có một số người vào biết bài ở đây không hề hay biết họ bị mất việc vì sao . Vì sao ư? Đó là khi gặp những bài đó quá nhiều lần, mình nổi máu cà khịa lên, đã chụp lại bài viết đó rồi tìm xem bài viết đó xuất phát từ công ty nào để mà "rì pọt".

Khi có được thông tin công ty, mình gọi điện tới công ty xin gặp ông trưởng phòng, ông giám đốc marketing hoặc nhằm ngay ông CEO mà trò chuyện về một bài viết ngu ngốc mà mình đọc được. Kèm theo đó là tui phân tích nó tai hại đến công ty ra sao. Tui còn quay cả clip màn hình thể hiện rằng việc spam trên mạng tai hại đến uy tín, danh tiếng của công ty như thế nào,... blah blah blah.... Hậu quả là mấy tên spammer trên đây "bay màu" mà không biết "vì sao em chết"

Do đó, đừng có làm những việc vô nghĩa nữa nhé các anh chị em spammer. Hãy viết cái gì đó cần đến chất xám, cần đầu tư vào việc học, rèn luyện viết lách cho nghiêm túc một chút. Bằng không, hàng ngày cứ đi lảm nhảm những bài viết thiếu muối, dạng spin content gì đó thì mất việc là đừng nên kêu than.

Vài lời nhắn gửi đến những bạn đang là spammer hoặc muốn trở thành spammer.

----------
    Để minh hoạ một bài viết có phong cách thế nào, mời các bạn Google Cindy đấu với Bảo Râu nhé. Đó là một bài viết mà mỗi ngày kiếm vài chục lượt đọc, dù viết tếu táo cho vui.
    "bất khả tri"
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Em thấy bác cũng Spam link từ cà khịa kìa
    Bán Domain Đăng Ký Từ 2010: HotExcel[.]Com

Like
    34
    Quote Được gửi bởi Jam View Post
    Em thấy bác cũng Spam link từ cà khịa kìa
    Bạn hiểu chưa đầy đủ về spam rồi. Spam là đi xả rác, gây phiền nhiễu người khác. Còn mình dẫn link tới trang có mục cà khịa này một lần trong bài viết để cho ai thích cà khịa vào giao lưu.

Nếu bạn tìm thấy mình cứ đưa link liên tục nhồi nhét lên đây thì lúc đó mới là spam, còn bây giờ chỉ mới là đặt cục gạch để tương lai trở thành spammer thôi nhé
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết