Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cần chú ý ! Trang web có nhiều hình ảnh trùng tên ảnh hưởng SEO thế nào?

Cho mình hỏi, nếu nội dung trong 1 trang (page) có nhiều hình ảnh cùng giá trị alt="điện thoại", chỉ khác nhau tên file thì khi search image google, google có list ra hết không hay bị giới hạn số lượng và giới hạn bao nhiêu hình trùng lặp tối đa?

Theo chuyên môn SEO, thì mình có nên đặt tên ảnh trong thẻ alt trùng nhau không vì mình muốn google search đúng từ khóa đó nó sẽ ra toàn hình của mình thôi.
    Quote Quote

Like
    34
    Thà bạn để trống hoặc bạn phải ghi nghiêm túc giá trị cho alt. Lý do: không phải tất cả các ảnh đều giống nhau.

Trong thực tế, alt giống như nhãn dán trên tủ điện thoại vậy, nếu điện thoại nào bạn cũng ghi là "điện thoại" thì nhãn của bạn có ý nghĩa gì không? Khách hàng vào mua nhìn vào tủ trưng bày thấy cái nào cũng ghi là "điện thoại" <= mịa, thằng chủ điên nặng.

Mặc dù nhiều người nói thẻ alt không ảnh hưởng gì đến SEO, nhưng thà không có hoặc có thì cho nghiêm chỉnh, không thì Google sẽ phát hiện ra rằng trang web này người ta làm biếng, copy & paste hoặc viết code cẩu thả, spam hình ảnh => phạt cho chết mịa mày đi, ngu vừa phải thôi con.
    "bất khả tri"

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Hóng câu trả lời của mọi người )

Like
    2
    Bản chất thẻ alt là để giải nghĩa giúp Google index được đúng mục tiêu. Giả sử bạn nhắm mắt tự động tạo các alt tag như vậy thì độ hướng người dùng không cao, khi Google xếp bạn lên cao thì cơ hội click vào ảnh của người dùng là thấp.

Do lĩnh vực điện thoại cạnh tranh cao, bạn nên để là "điện thoại iphone xs màu đỏ 32G", "điện thoại samsumg Note 10 màu trắng 64G"...

Khi từ khoá của bạn SEO là "điện thoại" thì Google cũng sẽ tự đánh giá bạn chuyên về điện thoại và cơ hội lên top cao hơn. Còn khi bạn cứ để thẻ alt dạng máy móc như vậy theo mình nghĩ là sẽ là dạng spam keyword, thậm chí có thể bị phạt.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    dễ bị dính google panda lắm nhé

Like
    0
    thay vì dùng từ khóa ngắn cho hình ảnh là điện thoại. Bác có thể dùng từ khóa dài: điện thoại thông minh, điện thoại samsung, điện thoại samsung a30. Đa dạng nên thì khi từ khóa dài lên thì từ khóa ngắn cũng lên theo thôi à.

Like
    0
    Thẻ Alt thì bạn nên đặt theo từ khóa và nên khác nhau ở các ảnh. Còn tên file ảnh thì bạn cũng đặt theo tên từ khóa để khi search trên Google theo từ khóa đó là sẽ ra hình ảnh của bạn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết