Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Gia Lai nổi tiếng với những địa danh nào?

Là người con của mảnh đất Gia Lai với những rừng cao su, cà phê đặc trưng. Nếu bạn nào muốn ghé thăm mảnh đất này thì để mình gợi ý một số địa điểm nên đi nhé.
    1. Quảng trường Đại đoàn kết: nằm ở trung tâm t.p Pleiku. Đây là quản trường có tượng đài Bác Hồ lớn nhất Việt Nam. Khuôn viên rộng rãi, sạch sẽ và có nhiều hoạt động của các bạn trẻ vào những buổi chiều.
    2. Biển hồ : đây là chân của ngọn núi lửa đã tắt, ở đây có những cung đường, hàng thông thơ mộng. Nếu đã đến Gia Lai mà không ghé tới đây thì quả là một thiếu sót đó nha.
    3. Thủy điện Ialy: Đây là công trình thủy điện lớn thứ 2 ở nước ta, chỉ sau thủy điện Sông Đà. Với công suất 720 MW, thủy điện Ialy cung cấp 3.650 triệu KWh điện mỗi năm cho toàn Tây Nguyên.
    4. Núi lửa Chư Đăng Ya: đến với đồi hoa dã quỳ bạt ngàn, vẻ bình yên cùng với khung cảnh thơ mộng đầy quyễn rũ sẽ làm cho rất nhiều người cảm thấy nơi này thực sự níu kéo họ cũng chính vẻ đẹp mà thiên nhiên đã ban tặng. Cảnh đẹp đến nao lòng mà bạn sẽ không bao giờ quên.
    5. Khu du lịch Đồng Xanh: Cách trung tâm thành phố khoảng 15 phút đi xe máy. Đến với khu dịch này bạn sẽ được hào mình với cuộc sống của người dân Tây Nguyên với thiên nhiên, mặc trang phục truyền thống của người đồng bào....
    6. Chùa Minh Thành: nằm cách trung tâm thành phố không xa, là ngôi chùa có không gian và kiến trúc gần giống với các ngôi chùa trong điện ảnh Nhật Bản. Với diện tích 20.000m2 gồm nhiều khu nhà được thiết kế với phần mái chóp uốn cong, chùa Minh Thành trở thành địa điểm thu hút đông đảo khách thăm quan tới dâng hương, viễn cảnh.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Còn có những nơi như Ba Bảy Pháo Binh, Bỉển Hồ Chè.

Ai muốn xem qua khu du lịch Đồng Xanh thì https://www.youtube.com/watch?v=t2hCHaWI-iA
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết