Theme Jnews mới nhất sau khi download về và cài đặt sẽ yêu cầu active theme bằng Purchase code để có thể sử dụng tính năng import demo. Điều này sẽ có thể gây khó khăn cho các bạn chưa rành việc tự tùy chỉnh theme.

Với những bạn muốn tự tùy chỉnh theme Jnews theo ý muốn của mình ngay từ đầu, thì có thể sẽ không cần tới chức năng import demo. Tuy nhiên, thông thường chúng ta đều chọn cho mình một giao diện ưng ý từ theme Jnews này, sau đó tùy chỉnh lại sau khi đã import được demo. Cách làm này đơn giản và dễ làm hơn rất nhiều so với các tự setup giao diện theo ý mình.

Theme JnewsNếu không active theme Jnews?
  • Bạn sẽ không import được demo.
  • Sẽ có yêu cầu active theme mỗi khi bạn vào quản trị WordPress của website.
  • Sử dụng tất cả các tính năng của Jnews bình thường.

Đó chính là những đặc điểm nếu bạn không active theme Jnews, quan trọng hơn cả là vẫn các bạn vẫn có thể sử dụng tất cả các tính năng của Jnews bình thường.

Lưu ý trước khi kích hoạt theme Jnews:
  • Sẽ chỉnh sửa vào file theme gốc, nên mỗi lần cập nhật theme bạn sẽ phải chỉnh sửa lại 1 lần, nếu không sẽ lại hiển thị yêu cầu active theme.
  • Cách active theme này sẽ gỡ bỏ dòng yêu cầu active theme, đồng thời mở khóa tính năng import demo nhé.

Hướng dẫn active theme Jnews v5.5 (áp dụng cả cho các phiên bản cũ)
Việc active bằng cách sửa file này rất đơn giản, đơn giản hơn rất nhiều so với việc active theme Newspaper. Cụ thể:

Chúng ta sẽ sửa file: ValidateLicense.php theo đường dẫn:

\wp-content\themes\jnews\class\Util\ValidateLicense.ph p

• Bạn mở file này lên, tìm đến hàm: public function is_license_validated()
  • Trong hàm này có dòng: return $option[‘validated’] , sửa thành return true; và dòng return false ngay bên dưới, hãy sửa thành return true. Chi tiết sửa như đoạn code bên dưới:

public function is_license_validated()
{
$option = get_option($this->optionname);
if ($option) {
return true;
}
return true;
}

Bây giờ lưu lại là xong.

Như vậy là bạn đã active theme Jnews thành công, rất nhanh và rất đơn giản.

Sau khi lưu và quay lại trang quản trị, làm mới trang thì bạn sẽ thấy mình có thể import demo ngay và đã mất dòng thông báo yêu cầu active theme Jnews lúc đầu.

Chúc các bạn thành công!

Nguồn: Hướng dẫn active theme Jnews bản quyền mới nhất