Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    6

Chỉ trong một đêm từ khóa từ top 5 sáng hôm sau bay sang trang 2 top 20, chuyện gì đã xảy ra?

Chào anh/em
    Ko hiểu chuyện gì đã xảy ra trong đêm 5/5 trước khi ngủ mình kiểm tra từ khóa vẫn còn ở top 5, sau 1 đêm sáng ngủ dậy kiểm tra thì từ khóa toàn bộ đã bay sang trang 2 top 20, mới sáng sớm 7h bị khách gọi nhưng lúc đó còn ngủ ko nghe máy sáng dậy thấy cuộc gọi nhỡ đã nghi rồi lên search thì OMG ...chuyện gì đã xảy ra trong đêm, ko lẽ Google đã cập nhật thuật toán mới, anh em có ai bị biến động ko
    Được sửa bởi Ballit lúc 14:13 ngày 06-05-2020
    Quote Quote

Like
    0
    Hiện tại nghe đồn đang cập nhập đó bác à, cũng chưa thấy thông tin là cập nhật về cái gì nhưng cơ bản e nghĩ vẫn là content với link thôi, sai đâu dính đấy

- - - Updated - - -

Hiện tại nghe đồn đang cập nhập đó bác à, cũng chưa thấy thông tin là cập nhật về cái gì nhưng cơ bản e nghĩ vẫn là content với link thôi, sai đâu dính đấy

Like
    0
    Mình thấy có nhiều bạn cứ lo lắng tụt hạng này hạng nọ, trong khi đó web của mình để chết cả tháng, tìm không thấy tăm hơi đâu. Sau đó cho chạy lại thì 3 ngày sau mọi thứ lại như cũ, vị trí cứ trang 1 mà đứng, từ 3 năm nay. Không hề thấy Google thay đổi vị trí của trang web mình bao giờ, nếu có thì chỉ có tốt hơn chứ không giảm đi. Và mình thì không quan tâm SEO, viết bài cứ viết thôi, vị trí nào cũng vui.
    Blog tả pí lù superthinlabs đốt cơm

https://hungtri.org/quat-chan-gio-quat-cat-gio/
    Like
    0
    Nếu nội dung và backlink chất lượng thì khỏi sợ nha bạn,
    Cụm máy nén dàn ngưng

Like
    0
    Do web không chất lượng hoặc ai đã trùng nội dung với web bạn nên bot nó quét nên đẩy web bạn xuống web khác lên. Sau vài ngày nó lại cập nhật lại thôi

Like
    0
    Do bạn đi link quá dồn dập hoặc dùng soft để tăng thứ hàng. Thường thì hai lí do này làm keyword dance

Like
    843
    Lâu lâu cập nhật tí làm j căng, mai mà bị nữa mới sợ =))

Like
    34
    Sau mỗi lần Google cập nhật gì đó mình thấy web mình có thêm từ khoá đứng cao hơn, chưa lần nào bị tụt. Có lẽ là vì web của mình làm đơn giản, chỉ tập trung vào viết bài mà không quan tâm đến những thứ màu mè hoa lá hẹ hoặc làm SEO siếc này nọ. Điều thú vị đó là lượt truy cập không nhiều lắm, nhưng chất lượng, ai vào cũng đọc trang lâu, ít nhất 3 phút/ trang.
    "bất khả tri"

Like
    1
    Bình thường mà bác. Các bác vô kiemtienweb.com ủng hộ em nha. Mãi chả đc lên content nào

Like
    0
    Google nó update liên tục nên đôi khi từ khóa nhảy loạn lên là bình thường. Bạn chờ 1 vài ngày xem từ khóa có về lại TOP 5 không nhé.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết