Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    18

Thông tin Tạo VPS up ảnh riêng cho trang web?

Chào các bạn, mình đang có ý định tạo ra một trang lưu trữ ảnh riêng để trang web có thể load nhẹ nhàng hơn.
    Ví dụ như kiểu trang quantrimang.com đang làm.

Mình thấy hình ảnh của họ được lưu trữ tại địa chỉ này: https://st.quantrimang.com/photos/im...u-cua-google-1.jpg

Mong các bạn chỉ giáo.
    Quote Quote

Like
    44
    Mình thấy ko vấn đề gì. Ngoài ra mình thấy xu hướng sử dụng object storage để lưu trữ ảnh như Amazon S3

Like
    0
    Trang web của bạn hiện có bao nhiêu hình ảnh? Sự phát triển trong tương lai: mỗi tháng có thêm bao nhiêu hình ảnh? Nếu web của bạn không upload đến 100 hình/ ngày đều đặn, tức 3000 hình/ tháng thì không cần thiết.

Còn web có nhiều hình ảnh, việc cài server riêng cho ảnh là nên làm. Nhưng cẩn thận cân nhắc xem dùng CDN rẻ hơn thì dùng CDN.
    Blog tả pí lù superthinlabs đốt cơm

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Quote Được gửi bởi superthinlabs View Post
    Trang web của bạn hiện có bao nhiêu hình ảnh? Sự phát triển trong tương lai: mỗi tháng có thêm bao nhiêu hình ảnh? Nếu web của bạn không upload đến 100 hình/ ngày đều đặn, tức 3000 hình/ tháng thì không cần thiết.

Còn web có nhiều hình ảnh, việc cài server riêng cho ảnh là nên làm. Nhưng cẩn thận cân nhắc xem dùng CDN rẻ hơn thì dùng CDN.
    Superthinlab - bác là suberthin nick 2004 ah, nhớ bác quá. Mong cao kiến của cao nhân

Like
    3
    Làm con storage VPS ở ramnode hay vpsdime là oke. Ko thì bọn Linode cũng đang free 3 months Block storage đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vinazo911 View Post
    Superthinlab - bác là suberthin nick 2004 ah, nhớ bác quá. Mong cao kiến của cao nhân
    Mình bị ban nick superthin vĩnh viễn vì lý do gọi các trang web TMĐT cùi bắp là những con lợn. Sau khi khiếu nại được bác Nino giải vây cho được một thời gian, rồi lại bị ban tiếp, lần ban sau không rõ nguyên do nhưng rồi sau khi tự điều tra đã tìm được nguyên nhân. Bạn muốn bị ban nick thì PM cho mình, mình sẽ bày cho, đăng một bài vô thưởng vô phạt là bị ban vĩnh viễn ngay.
    Blog tả pí lù superthinlabs đốt cơm

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    457
    Mình bị ban nick superthin vĩnh viễn vì lý do gọi các trang web TMĐT cùi bắp là những con lợn. Sau khi khiếu nại được bác Nino giải vây cho được một thời gian, rồi lại bị ban tiếp, lần ban sau không rõ nguyên do nhưng rồi sau khi tự điều tra đã tìm được nguyên nhân. Bạn muốn bị ban nick thì PM cho mình, mình sẽ bày cho, đăng một bài vô thưởng vô phạt là bị ban vĩnh viễn ngay.
    Tại sao lại có thể đối xử với cựu thành viên tâm huyết dành cả thanh xuân của mình 16 năm cho diễn đàn. Idol của em

Like
    18
    Cám ơn các bạn đã trả lời, nhưng ý mình hỏi là cách tạo ra một trang trang up ảnh bài viết thế nào cho tiện trong quá trình mình viết bài.
    Như trang quantrimang và nhiều trang khác đang làm như hiện tại.

Còn về việc thuê VPS ở đâu hay bao nhiêu ảnh thì nên sử dụng thì mình không bàn tới. Cám ơn các bạn !

Like
    72
    Quote Được gửi bởi vinazo911 View Post
    Tại sao lại có thể đối xử với cựu thành viên tâm huyết dành cả thanh xuân của mình 16 năm cho diễn đàn. Idol của em
    đối xử vậy là ae admin còn nương tay đó, đi đâu comment cũng đặt cái text link về web, nhìn phản cảm vl

Like
    457

Nick kia mở rồi kìa bạn yêu

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết