Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Cần chú ý ! [HELP]Lỗi DEATH MÀN HÌNH ĐEN WIN 10 SAU KHI UPDATE THẲNG TỪ WIN 7 PRO 64 BẢN QUYỀN.

Chào các anh chị và các bạn!
    Nay mình đăng bài và chủ đề này xin trợ giúp mình 1 tí mình có update hộ 2 máy từ win 7 professional x64 bit bản quyền lên thẳng WIN 10 pro x64 bằng MEDIA CREATION TOOL bản 1909 mình chọn chế độ keep app and file( giữ nguyên file và app trên win cũ vì 2 máy này có nhiều app bản quyền quan trọng) Ổ cứng chuẩn GPT (UEFI), sau khi upgrade xong vẫn truy cập vào win được bình thường, nhưng sau khi Reset máy lại thì 1 máy bị hiện ra menu boot màu xanh bắt chọn 3 tùy chọn trên cùng là chọn WIN10 ở dưới là có 2 cái chọn là GRU4DOS, nhưng nhấn chọn vào win 10 thì lại bị dính màn hình đen hoàn toàn để rất lâu vẫn không boot được, còn máy thứ 2 cũng bị tình trạng như trên nhưng khác cái là menu của nó có trouble shot và ấn vào win 10 chọn continue thì vẫn là màn hình đen không vào win được, trước đây mình cũng từng upgrade vài máy rồi nhưng máy họ là chuẩn MBR sau khi upgrade xong covert ổ cứng sang GPT vẫn boot vào được bt, a chị hoặc bạn nào biết có thể chia sẻ giúp mình giải quyết triệt để lỗi này được không ạ!
    Quote Quote

Like
    0
    Trong quá trình cập nhật đã xảy ra lỗi. Chia buồn.
    Kinh nghiệm là chặn hoàn toàn update cho nó lành.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết