Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Ý tưởng mới ! IT sắp ra trường, cần làm gì?

Xin chào các anh chị em.

Mình là sinh viên IT năm cuối đang chuẩn bị đi thực tập và làm đồ án tốt nghiệp.

Nghĩ đến ra trường, kiếm việc làm mà cũng thấy hoang mang quá các anh chị em ạ 

Nay em mạo muội đăng tút này xin anh chị em cho ít kinh nghiệm tìm việc làm để em lên dây cót tinh thần ạ ^^

Mình xin đội ơn các anh chị em trước.
    Quote Quote

Like
    72
    Bạn hỏi thế này có thánh cũng ko giúp gì được bạn
    Bạn phải cho mọi người biết khả năng của bạn làm gì trong IT rồi sở trường, sở đoản, kỹ năng mềm .... Gần tốt nghiệp rồi mà chưa định hướng được thì bạn quá thụ động rồi, thường hiện nay SV IT năm 2 là đã có thể kiếm tiền được rồi bạn ah.

Like
    194
    Bạn đọc các tin tuyển dụng ngành IT xem. Bạn thấy rằng mình nên chuyên sâu vào mảng nào để từ đó làm đồ án và tìm dự án thực tế để xin thực tập

Like
    1
    Bạn học ngành gì? Mình nghỉ nên đi kiếm công ty nào đó thực tập vài tháng lấy kinh nghiệm trước đã. Xong rồi hãy tính kiếm công ty ngon.

Like
    0
    e cũng đang không có định hướng, có mấy chỗ kêu e qua làm content rồi thực tập SEO, không biết thế có ổn ko ạ?

Like
    0
    cài win dạo ngày đôi ba khách cũng đủ kiểm ăn bác à

Like
    0
    IT bây giờ nhiều lắm rồi

Like
    15
    Cứ đi rồi sẽ có đường thôi. Chọn lấy 1 nhánh mà bạn thấy mình vững và thích nhất (system, programmer...) rồi tập trung tìm các việc liên quan & đừng nản. Chấp nhận lương thấp chút cũng được, làm hết mình và học hỏi. 1-2 năm sẽ ok.

Like
    0
    Ngồi nhầm lớp, nhầm trường rồi. Thôi thì đi trực tiệm NET vậy, đó cũng là nghề IT.
    Blog tả pí lù superthinlabs đốt cơm

Like
    0
    Chào các bạn, đọc tút của bạn mà mình thấy hình ảnh của mình lúc chuẩn bị tốt nghiệp  Hồi ấy mình rất may mắn có tham gia mấy chương trình hướng nghiệp cho sinh viên IT. Xong mình chọn vài công ty là mục tiêu cho mình hướng tới rồi tìm hiểu sâu hơn về họ. Nói chung mình đã apply hồ sơ các kiểu con đà điểu, cũng gian nan và nhiều lúc nản kinh khủng. Cuối cùng thì may mắn cũng đến với mình khi mình nộp hồ sơ cho công ty chuyên IT của Nhật. Làm gì thì làm, mình khuyên các bạn phải chân thành, chịu khó, không ngại bị reject nhé ^^

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết