Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 44
    Like
    4

Xin kinh nghiệm làm trang rao vặt

Các bác cho em xin kinh nghiệm làm site rao vặt. Em không phải dân IT nên không biết code, vốn liếng cũng không nhiều trên 100 triệu. Liệu em có nên làm không ?
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Không khả thi bạn nhé! 100tr đó hãy đầu tư 1 mảng nào mà bạn thích và ít nhất cũng có hiểu biết về nó!

Like
    59
    Bỏ đi mà làm người...
    Tiền đó cụ gửi ngân hàng đi.

Like
    4
    Cám ơn các bác đã góp ý. Em muốn biết rõ hơn tại sao không nên được không ạ. Thực tế làm trang rao vặt giờ khó khăn nhất ở điểm nào ?

Like
    59
    Quote Được gửi bởi sututrang1712 View Post
    Cám ơn các bác đã góp ý. Em muốn biết rõ hơn tại sao không nên được không ạ. Thực tế làm trang rao vặt giờ khó khăn nhất ở điểm nào ?
    Khi mạng xã hổi phát triển thì rất ít người đăng rao vặt trên trang web nữa. Lập ra để hứng spam thì ok bạn ah.

Like
    0
    Nếu không đủ vốn thì nên mở trang rao vặt bằng mã nguồn Xenforo bạn sututrang1712 nhé, lấy 100tr đầu tư thì chua quá, Xenforo bản miễn phí dùng cũng khá ổn, chỉ cần kiếm cái hosting giá rẻ 1tr 1 năm là chạy ầm ầm.

Like
    34
    Làm trang rao vặt khó bởi vì không ai chịu đăng bài lên trang của bạn. Theo mình biết, 5 năm trở lại đây (hoặc đúng hơn là từ ngày Facebook không còn bị chặn) chỉ có 1 trang rao vặt thành công đó là Chợ Tốt. Làm như họ sẽ rất tốn kém, đội ngũ phải cực kỳ mạnh, kiên định, có nguồn vốn lớn vài tỉ để sống đến lúc nhận được đầu tư từ các nhà đầu tư.

Một ca khác cũng có thể gọi là thành công, nhưng gọi họ là rao vặt không đúng lắm, đó là batdongsan.com.vn , họ tập trung vào thị trường ngách. Thực ra họ là công ty làm về bất động sản hơn là làm về nội dung web.
    "bất khả tri"

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Cám ơn các bác đã có những góp ý chân tình. Em muốn tiếp tục được nghe các ý kiến và các góc nhìn, phân tích khác nhau nữa để em có cái nhìn tổng quát về hướng này. Ý tưởng của em là web có tin đăng chất lượng, chứ không để đăng thoải mái như các trang hiện tại, tùm lum không biết thật giả thế nào. Em nghĩ các trang rao vặt chết chủ yếu vì không quản lý được chất lượng tin đăng, tin nhiều nhưng chủ yếu là rác nên người xem dần dần chán, ko vào nữa. Xin các bác cho ý kiến thêm ạ

Like
    0
    Cám ơn các bác đã có những góp ý chân tình. Em muốn tiếp tục được nghe các ý kiến và các góc nhìn, phân tích khác nhau nữa để em có cái nhìn tổng quát về hướng này. Ý tưởng của em là web có tin đăng chất lượng, chứ không để đăng thoải mái như các trang hiện tại, tùm lum không biết thật giả thế nào. Em nghĩ các trang rao vặt chết chủ yếu vì không quản lý được chất lượng tin đăng, tin nhiều nhưng chủ yếu là rác nên người xem dần dần chán, ko vào nữa. Xin các bác cho ý kiến thêm ạ
    Làm sao bạn biết tin đó là rác hay ko rác?

Đặc thù tin rao vặt, nên nếu nó là tin thật, thì người dùng cũng copy từ web này qua web kia, không thể mỗi web 1 nội dung. Vậy bạn đã có phương án SEO cho web?

Ngoài việc có tiền ra, bạn thấy mình có gì hơn các site khác? (Về công nghệ, về ý tưởng thực tế - ko phải viễn tưởng)???

Like
    72
    Đã rao vặt mà lại nói tin chất lượng thì chỉ có mình bạn đăng thôi nhé! ko thì clone vài nick hoặc vài trăm nick spam chơi!!!

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết