Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    43

Thảo luận về kháng cáo tắt kiếm tiền!!!

Mình vừa bị tắt kiếm tiền 1 kênh game nhỏ, dưới 10k sub. Hiện đang kháng cáo bằng cách show project cùng các tài liệu liên quan khi làm videos gửi lên YouTube support. Có bác nào kháng thành công hoặc đang kháng không nhỉ?
    -----
    Update 6/11: Kênh mình đã được bật kiếm tiền lại.
    Được sửa bởi zhugeliangvn lúc 07:48 ngày 06-11-2019
    Quote Quote

Like
    72
    Quote Được gửi bởi zhugeliangvn View Post
    Mình vừa bị tắt kiếm tiền 1 kênh game nhỏ, dưới 10k sub. Hiện đang kháng cáo bằng cách show project cùng các tài liệu liên quan khi làm videos gửi lên YouTube support. Có bác nào kháng thành công hoặc đang kháng không nhỉ?
    cái project chỉ dùng khi kháng cáo bản quyền thôi, tắt kiếm tiền là do nội dung video (trùng lặp, đồi trụy, kích động - game hay dính cái này) và cách làm (spam title, tags. Thumnail kích thích, giật title khác nội dung ....). Làm mới video đúng luật của youtube và sau 1 tháng bật chờ đi

Like
    43
    Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    cái project chỉ dùng khi kháng cáo bản quyền thôi, tắt kiếm tiền là do nội dung video (trùng lặp, đồi trụy, kích động - game hay dính cái này) và cách làm (spam title, tags. Thumnail kích thích, giật title khác nội dung ....). Làm mới video đúng luật của youtube và sau 1 tháng bật chờ đi
    Của mình thông báo là sử dụng lại nội dung. Kênh mình làm về nội dung ngách rất ít người làm. Đang cố chứng minh cho nó nội dung là do mình tự tạo ra và có giá trị, không mắc lỗi như nó bảo.

Vẫn phải trường kỳ kháng bác ạ chứ đợi mòn mỏi đến bao giờ

Like
    72
    Của mình thông báo là sử dụng lại nội dung. Kênh mình làm về nội dung ngách rất ít người làm. Đang cố chứng minh cho nó nội dung là do mình tự tạo ra và có giá trị, không mắc lỗi như nó bảo.

Vẫn phải trường kỳ kháng bác ạ chứ đợi mòn mỏi đến bao giờ
    bạn làm ngách nghĩa là ít chứ ko phải game đó bạn độc quyền chuyện trùng lặp trong game là đương nhiên ngay cả khi bạn quay cảnh bạn chơi có cả mặt và lâu lâu bình luận bằng giọng nói thật vẫn reset như thường. Kháng chiến thì đương nhiên nhưng cũng chuẩn bị tâm lý và phát triển kênh mới trong lúc chờ đợi.

Like
    6
    Bây giờ bị tắt là xác định làm kênh mới đi, mà kênh mới đợi duyệt kiếm tiền cũng mỏi mòn, nói chung youtube giờ ko còn dễ ăn như xưa, cái thời mà cứ tạo kênh là bật được kiếm tiền ngay, ôi thời đó còn đâu nữa

Like
    13
    Quote Được gửi bởi audiosmile View Post
    Bác này nói chuẩn ròi . Bản quyền mới show những cái kia. TKT còn do nội dung, thumb, titlle các kiểu nữa

Like
    13
    Quote Được gửi bởi hoangminhlong18 View Post
    Bây giờ bị tắt là xác định làm kênh mới đi, mà kênh mới đợi duyệt kiếm tiền cũng mỏi mòn, nói chung youtube giờ ko còn dễ ăn như xưa, cái thời mà cứ tạo kênh là bật được kiếm tiền ngay, ôi thời đó còn đâu nữa
    Còn đâu nữa thời đó bác. Giờ làm cái gì cũng khó và cần nhiều $

Like
    43
    Hôm nay có email trả lời đại khái là họ nói videos của mình không có giá trị giáo dục hoặc thiếu tính độc đáo... Yêu cầu là thêm nhận xét, bình luận hoặc show mặt cho các video tiếp theo rồi chờ xem xét tiếp

Nghe thuyết phục nhưng hơi vô lý nhỉ, game thì có vô vàn thể loại chẳng nhẽ thể loại nào cũng phải chèn mặt với bình luận vô

Like
    72
    Hôm nay có email trả lời đại khái là họ nói videos của mình không có giá trị giáo dục hoặc thiếu tính độc đáo... Yêu cầu là thêm nhận xét, bình luận hoặc show mặt cho các video tiếp theo rồi chờ xem xét tiếp

Nghe thuyết phục nhưng hơi vô lý nhỉ, game thì có vô vàn thể loại chẳng nhẽ thể loại nào cũng phải chèn mặt với bình luận vô
    cái nó cần là sáng tạo, chứ ko phải cứ lặp đi lặp lại. Chơi trên nền tảng của nó thì nó là chủ cuộc chơi, quyết định cuối cùng là nó. Muốn có $ thì theo thôi

Like
    0
    Youtube càng ngày càng yêu cầu gắt gao và kiểm soát chặt chẽ, trường hợp kháng mình biết tỷ lệ cực thấp kháng được, kể các các kênh nổi tiếng còn die không kháng nổi, nên xem chừng bạn nên chuẩn bị một channel mới với nội dung bám sát luật chơi hơn
    Bán buôn bán lẻ thiết bị vệ sinh ToTo

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết