Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    6

Mọi người hay sử dụng thẻ Visa Debit của ngân hàng nào?

Hiện tại mình đang dùng Visa Debit của ACB để nhận tiền, mua hàng online, cà thẻ khi đi siêu thị hoặc mua sắm ở các trung tâm thương mại. Mình thấy thẻ hoạt động rất tốt, chưa bao giờ bị từ chối (hồi xưa có thêm thẻ của Vietcombank thỉnh thoảng cà thẻ lại bị máy cà thẻ từ chối mà không rõ lý do, nên bỏ Vietcombank)

Nhưng dùng ACB thì bị ức chế ở chỗ mỗi lần vào trang chủ của nó là acb.com.vn để xem biểu phí, hạn mức giao dịch, lãi suất thì truy cập mãi không vào được. Hiện tại tất cả tiền, sổ tiết kiệm của mình đều ở ACB, Giờ đang tính bye bye ACB để chuyển sang một ngân hàng khác. Nên muốn hỏi mọi người có dùng thẻ Visa Debit của ngân hàng nào khi cà thẻ ko bị lỗi ( chứ đi mua sắm đưa thẻ ra cà nhân viên nó bảo thẻ bị máy từ chối thì cũng quê vãi, mặc dù tiền vẫn có trong thẻ, hồi xưa VCB hay bị vậy) để mình chuyển sang
    Quote Quote

Like
    44
    Mình sử dụng Techcombank, hiện ko thấy có vấn đề gì.

Like
    3
    Tech là xịn rồi. Tuy nhiên giờ thì chất lượng ngang nhau rồi ấy ai làm MMO chả có 1 rổ thẻ. Tiện cái nào dùng cái đấy.

Like
    3
    Nếu hay chi tiêu quẹt thẻ thì nên làm thẻ credit cashback sẽ lợi hơn. Vụ từ chối thì tùy nơi và cũng hên xui, ngay cả ở nước ngoài cũng vậy nên chẳng có gì quê ở đây hết. Chỉ quê khi bóc bánh mà không đủ tiền trả mà thôi. Tốt nhất đi đâu cũng nên mang theo 1 ít tiền mặt cho yên tâm.

Like
    34
    CitiBank nhé, không bị từ chối đâu, chỗ nào từ chối thẻ này thì xem như bạn không có duyên với xài thẻ, mang tiền mặt theo
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết