Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Hướng dẫn khắc phục tình trạng loa iPhone 6 nghe nhỏ đơn giản tại nhà

Tình trạng loa iPhone 6 nghe nhỏ là một trong những lỗi thường gặp hiện nay. Bởi khi sử dụng một thời gian chắc chắn bạn sẽ gặp phải một số lỗi về loa thôi, tuy lỗi này không quan trọng lắm nhưng sẽ khiến bạn gặp nhiều khó khăn khi sử dụng! Ví dụ như ảnh hưởng đến chất lượng cuộc gọi (không nghe rõ người thân, bạn bè nói gì hết),...
    Nguyên nhân khiến loa iPhone 6 nghe nhỏ
    Nguyên nhân thì có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, nhưng hầu hết tất cả nguyên nhân dẫn đến tình trạng loa iphone 6 nghe nhỏ đều do người dùng gây ra thôi. Cùng theo dõi những nguyên nhân thường gặp mà mình cung cấp dưới đây nhé.

• iPhone bị va đập với những vật năng do rơi rớt quá nhiều trong quá trình sử dụng khiến loa của máy bị ảnh hưởng.
    • Bạn chưa bao giờ vệ sinh các bộ phận loa của máy, nên bụi bẩn bám quá nhiều trên loa. Sau đó loa cũng bị ảnh hưởng như nghe nhỏ, loa rè...
    • Trong quá trình sử dụng để iPhone tiếp xúc với môi trường có nhiệt độ ẩm thấp, máy ngấm vào nước. Dẫn đến trạng các bộ phận bên trong loa bị ảnh hưởng, nên gây ra một số lỗi liên quan đến loa.
    • Cùng có thể do iPhone đã tải quá nhiều phần mềm không tương thích với máy nên dẫn đến tình trạng máy bị xung đột phần mềm. Khi đó các bộ phận của loa cũng bị ảnh hưởng theo (lỗi này thường hay gặp).

Một số cách khắc phục iPhone 6s bị mất loa trong
    Các cách khắc phục được mình giới thiệu dưới đây đa số bạn đều có thể tự mình khắc phục tại nhà mà không cần nhờ đến sự giúp đỡ của một ai khác.
    [*]Vệ sinh loa máy: Cách thực hiện cũng đơn giản thôi, bạn chỉ việc dùng bông tăm sạch hoặc khăn mềm để lao sạch những vết bẩn bám trên loa và các bộ phận khác của máy là được. (Cách này mình đã thực hiện và khắc phục được tình trạng loa nghe nhỏ đó, vì lúc mua đến khi gặp lỗi vẫn chưa vệ sinh lần nào nên loa bị bụi bám vào quá nhiều).
    [*]Cách khắc phục tiệt để các lỗi do phần mềm gây ra: Bạn nên RESTORE (khôi phục cài đặt gốc), cách tiến hành: Sao lưu tất cả dữ liệu trước khi thực hiện Restore vì đảm bảo rằng 100% các thông tin quan trọng trong máy sẽ không bị mất.[/list]
    Nếu bạn thực hiện hết tất cả các biện pháp trên mà vẫn không thể khắc phục được tình trạng loa iPhone 6 nghe nhỏ thì chắc chắn máy đã bị lỗi phần cứng rồi (rớt va đập mạnh, vào nước nên khiến các bộ phận bên tỏng máy bị ảnh hưởng). Lúc này bạn nên mang đến trung tâm sửa chữa điện thoại uy tín để kỹ thuật viên kiểm tra và sửa chữa kịp thời.
    Chúc mọi người khắc phục tình trạng iPhone 6 nghe nhỏ thành công!!!!.
    Quote Quote

Like
    0
    em có con máy iphone 6s plus thay chân sạc rồi giờ cắm tai nghe vào cứ cảm giác nghe bé với không thật âm, ko biết nguyên nhân gì nhỉ?
    Phụ Kiện Nguyễn Hùng

Like
    0
    Sao lưu dữ liệu như thế nào ạ? Em mò hoài không biết cách sao lưu

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết