Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33
    Like
    4
    Quote Được gửi bởi ước mơ View Post
    Lol, lại là trò claim nhận vơ bản quyền =))
    Mình cũng nghĩ vậy, nhưng chưa biết làm sao cho hợp lý. Nếu khiếu nại thất bại, liệu kênh của mình có bị block luôn không nhỉ?

Like
    3
    Nó là Net chuyên bảo kê mấy clip kiếm hiệp

Like
    4
    ngây thơ vãi nồi
    thời nay youtube những gì của bạn làm từ a-z thì hãy đi kiện cáo nhé
    trường hợp của bạn network nó mua bản quyền phát hành trên youtube thì có gì ngạc nhiên đâu, còn ngon thì dispute nó coi có ăn gậy không, nhớ chửi rủa ghê vào nha
    just devoción

Like
    4
    Quote Được gửi bởi poorbussiness View Post
    ngây thơ vãi nồi
    trường hợp của bạn network nó mua bản quyền phát hành trên youtube thì có gì ngạc nhiên đâu, còn ngon thì dispute nó coi có ăn gậy không, nhớ chửi rủa ghê vào nha
    Chào bạn, có một vấn đề là ở clip gốc, logo của channel họ được chèn vào kèm theo lồng tiếng. Nhưng ở channel mình thì nguyên thủy tiếng trung và không có logo nào chèn vào. Vậy cho hỏi mình có vi phạm bản quyền không nhỉ? (giả sử họ đã có bản quyền)

Like
    3
    Quote Được gửi bởi poorbussiness View Post
    ngây thơ vãi nồi
    bạn mới là người chẳng biết gì về bản quyền, bọn net nó đăng ký mcn, nó thích video nào thì nó xác nhận cái mcn là xong, trước có thằng metub ăn cắp trắng trợn video, 1 ngày nó claim vài video của mình mình kháng tất, youtube nó chuyển đơn là thằng metub bị vết đen ngay, nếu bạn không rắn với nó, đảm bảo nó xác nhận mcn hết video trong kênh của bạn và nó tặng bạn 3 cái gậy trở lên là xong.

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Quote Được gửi bởi dothanghn View Post
    bạn mới là người chẳng biết gì về bản quyền, bọn net nó đăng ký mcn, nó thích video nào thì nó xác nhận cái mcn là xong, trước có thằng metub ăn cắp trắng trợn video, 1 ngày nó claim vài video của mình mình kháng tất, youtube nó chuyển đơn là thằng metub bị vết đen ngay, nếu bạn không rắn với nó, đảm bảo nó xác nhận mcn hết video trong kênh của bạn và nó tặng bạn 3 cái gậy trở lên là xong.
    Chào bạn, bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không?
    Thực tế video film thì mình không thể làm ra, nhưng rõ ràng Video của mình không hề được trích xuất từ channel của nó. Mình bị 2 vạch rồi quá nguy hiểm. Rất mong anh em chia sẻ giúp!

Like
    4
    Mình chỉ bị yếu thế hơn là mình không sở hữu cái gọi là bản quyền phát sóng.
    Nếu đưa ra ví dụ về việc video của mình không phạm bản quyền của họ thì có 2 lý do:
    1. Video của mình khác hẳn video được cho là giống từ cáo buộc của Youtube (Video họ có watermark/logo, đã được lồng tiếng).
    2. Mình không tìm ra được cái video mà Youtube đã cho là video của mình giống của họ. (Search bằng cái tên mà youtube cung cấp)
    Với 2 lý do trên mình có thể khả năng thắng được không nhỉ?
    Nhờ anh em chỉ giáo giúp!

Like
    3
    với trường hợp này của bạn nên kháng theo lý do ai up trước là của người ấy, vì theo luật youtube sẽ bảo vệ bản quyền người đầu tiên đăng lên trước, còn về giấy tờ pháp lý của mấy bộ phim tập cận bình thì việt nam với những net cùi bắp làm gì có và chắc chắn 98% không có bản quyền. nhớ là văn chương chữ nghĩa phải gọn gàng ngắn gọn dễ hiểu, dài quá youtube nó không chuyển cho đâu.

Like
    4
    Quote Được gửi bởi dothanghn View Post
    với trường hợp này của bạn nên kháng theo lý do ai up trước là của người ấy, vì theo luật youtube sẽ bảo vệ bản quyền người đầu tiên đăng lên trước, còn về giấy tờ pháp lý của mấy bộ phim tập cận bình thì việt nam với những net cùi bắp làm gì có và chắc chắn 98% không có bản quyền. nhớ là văn chương chữ nghĩa phải gọn gàng ngắn gọn dễ hiểu, dài quá youtube nó không chuyển cho đâu.
    Như ở comment trước thì mình không thể tìm thấy video được cho là trùng nội dung của channel họ nên mình không thể đưa ra thời điểm upload chính xác được.

Like
    35
    kháng cáo đi, bên kia không xác nhận được bản quyền hợp pháp thì ăn gậy từ channel đến net . Điền đầy đủ như sắp đưa nhau ra toà là nó ớn à . Nếu họ chứng minh được họ có bản quyền thì bạn bay luôn kênh và những kênh làm tiếp trên máy tính đó và ip bạn coi chừng đi tiếp .

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết