Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 56
    Like
    13
    Quote Được gửi bởi dothanghn View Post
    MMo nhiều kiểu nhưng khó kiếm hơn xưa
    Đúng vậy đó bác. Nhiều hình thức. Chỉ là nên chọn hình thức nào thôi . E giờ muốn tập trung 1 cái . Ko muốn lan man
    Làm sao để ổn định lâu dài chút. Chứ đầu tư xong đổ bể thì cũng oải .

Like
    0
    Có nhiều cách, nhưng passive income là 1 trong các cách tuyệt vời nhất, cho dù bạn có giàu đi nữa thì đó cũng là cách phòng ngừa tuyệt!

1. Adsense web hay youtube thì mình k cho nó là dạng ổn định vì rủi ro cao

2. YouTube network là cách tốt, dù cắt cho nét 10-30% nhưng bù lại ổn, mình có kênh làm từ 2015, net fullscreen làm từ 2015, bỏ luôn, giờ vẫn ăn đều đều.

3. Affiliate thì cũng là cách rất hay, đa dạng.

Tuy vậy cũng có vài ý:

+ Hosting: nếu làm web thì thật sự có vấn đề, vì bỏ không coi 1-3 tháng, hacker vào phá nát ngay. Cách tốt nhất là mua tên miền + dịch vụ free blogger hosting của google. Chắc ăn.

+ SEO về web của mình là cách tốt nhưng thực sự cũng rất rủi ro, vì mình đang bàn về passive income. Giả sử bạn SEO về blogspot hay wordpress thì sẽ được rất lâu dài, vì nhiều blog của mình từ 2012 đến giờ vẫn nguyên rank.

+ Bản thân affiliate thì cũng bị dis như thường, cần có giải pháp để nỡ bị huỷ thì dùng lượng traffic đó ntn.

4. Domain parking:

Đây là loại hình cũ, người ta nói có vẻ như nó đã chết vì đơn giá CPC giảm kinh khủng, của mình hiện tại CPC = 0.06-0.08

Tuy vậy mình không ngờ là có những tên miền, như keyword: data science, blockchain/bitcoin, forex....thì CPC vẫn >1 USD

Sai lầm: đi mua tên miền về để park.

Cách của mình là mua tên miền .club, ví dụ bitcointricks365 chẳng hạn, giá của khoảng 1.3-1.5 USD (renew khoảng 10 usd). Sau đó promote cho nó rồi đem park, tất nhiên là mình có thể luân phiên đẩy traffic về affiliate links, nếu domain nào tốt thì có thể chuyển qua làm web (k mua hosting, dùng google blogger).

Mỗi tên miền hiện tại thu 10-30 usd/tháng muốn kiếm hơn thì còn tuỳ.

+ Tuyệt đối không được promote link sống sau khí park (link chết thì ok). Mẹo là muốn promote link thì remove khỏi park site, sau đó promote, rồi chuyển tạm sang nhà cung cấp part khác, ít bữa thích thì chuyển về.

3. 3 thành viên Like bài viết này:

https://tuminhkiemtien.com/chu-de/kiem-tien-mmo-tong-hop
    Like
    20
    giờ kiếm tiền qua Ad Breaks của Facebook vẫn đang hot và dễ dàng lách bản quyền nhất đó bạn

Like
    1
    Chắc aff đi bác ơi, xây dựng lâu dài nhưng bền, phù hợp với kĩ năng làm web, seo của bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi davidngo2030 View Post
    + Hosting: nếu làm web thì thật sự có vấn đề, vì bỏ không coi 1-3 tháng, hacker vào phá nát ngay. Cách tốt nhất là mua tên miền + dịch vụ free blogger hosting của google. Chắc ăn.
    Về vụ hosting mình không đồng ý lắm.
    Vì dùng blogspot bị hạn chế quá nhiều thứ.
    Nên dùng dịch vụ hosting có kèm wordpress (mấy dịch vụ này khá dễ dùng, 2-3 bước là có website, nhanh không thua gì blogspot cả). Dùng mấy cái này thì phần bảo mật đã có bên dịch vụ hosting họ lo.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi davidngo2030 View Post
    Có nhiều cách, nhưng passive income là 1 trong các cách tuyệt vời nhất, cho dù bạn có giàu đi nữa thì đó cũng là cách phòng ngừa tuyệt!

1. Adsense web hay youtube thì mình k cho nó là dạng ổn định vì rủi ro cao

2. YouTube network là cách tốt, dù cắt cho nét 10-30% nhưng bù lại ổn, mình có kênh làm từ 2015, net fullscreen làm từ 2015, bỏ luôn, giờ vẫn ăn đều đều.

3. Affiliate thì cũng là cách rất hay, đa dạng.

Tuy vậy cũng có vài ý:

+ SEO về web của mình là cách tốt nhưng thực sự cũng rất rủi ro, vì mình đang bàn về passive income. Giả sử bạn SEO về blogspot hay wordpress thì sẽ được rất lâu dài, vì nhiều blog của mình từ 2012 đến giờ vẫn nguyên rank.

+ Bản thân affiliate thì cũng bị dis như thường, cần có giải pháp để nỡ bị huỷ thì dùng lượng traffic đó ntn.

4. Domain parking:

Đây là loại hình cũ, người ta nói có vẻ như nó đã chết vì đơn giá CPC giảm kinh khủng, của mình hiện tại CPC = 0.06-0.08

Tuy vậy mình không ngờ là có những tên miền, như keyword: data science, blockchain/bitcoin, forex....thì CPC vẫn >1 USD

Sai lầm: đi mua tên miền về để park.

Cách của mình là mua tên miền .club, ví dụ bitcointricks365 chẳng hạn, giá của khoảng 1.3-1.5 USD (renew khoảng 10 usd). Sau đó promote cho nó rồi đem park, tất nhiên là mình có thể luân phiên đẩy traffic về affiliate links, nếu domain nào tốt thì có thể chuyển qua làm web (k mua hosting, dùng google blogger).

Mỗi tên miền hiện tại thu 10-30 usd/tháng muốn kiếm hơn thì còn tuỳ.

+ Tuyệt đối không được promote link sống sau khí park (link chết thì ok). Mẹo là muốn promote link thì remove khỏi park site, sau đó promote, rồi chuyển tạm sang nhà cung cấp part khác, ít bữa thích thì chuyển về.
    Ông này ảo thế. VPS giờ có vài đô 1 tháng chả lẽ ko đầu tư được. Mà ai phá nát được ???

Like
    13
    E đang muốn hướng đến gì đó bền lâu dài chút. Ad break nếu mình reup hoài thì cũng ko ổn. Bản quyền cũng liên tục .

Like
    0
    Mình vào youtube được ông gì quảng cáo hoài, và mang mình tới đây

Like
    6
    Quote Được gửi bởi bocua View Post
    Vì giờ đa phần chạy mấy cái phong thủy, sinh lý nên tk chết nhiều mình cũng nản. Còn kiếm thì ác luôn roi 100% là bình thường nếu vít được.

Fb thằng ku em mới làm tháng rồi cũng được hơn 900.. Tụi nó chịu khó. Nếu có kỹ năng về video, youtube thì reup sang FB thôi bạn. Vì giờ nó đang lộm nhộm thời kỳ đầu. Có thằng khoe 50k nhẹ nhàng đấy. FB lượng tương tác nó kinh khủng hơn youtube mà nhanh hơn, video ko cần dài, chất lượng cao.
    Vậy là họ quá tài, chứ mình thấy facebook còn khó ăn hơn làm youtube. Yêu cầu 10k người theo dõi, 30.000 lượt xem tối thiểu 1 phút đối với video có thời lượng ít nhất 3 phút. Yêu cầu này gắt hơn youtube nhiều.

chưa kể cái phần này Chính sách kiếm tiền dành cho đối tác còn đếch biết nguyên nhân vì đâu, tớ đang xóa từng video loại dần xem, mà xóa xong phải đợi vài ngày nó mới update, ko bít có thoát được ko? Mà xóa bớt video thì lượt xem lại bị giảm xuống. Nản

Rồi chưa kể bị ăn gậy bản quyền là ko có cơ hội kháng cáo như youtube. Nói túm lại facebook nó điếm thúi hơn youtube nhiều. Nó chỉ muốn người dùng chạy quảng cáo nhiều nhưng ko muốn chia tiền quảng cáo cho các publisher.

Like
    6
    Quote Được gửi bởi bocua View Post
    Ông này ảo thế. VPS giờ có vài đô 1 tháng chả lẽ ko đầu tư được. Mà ai phá nát được ???
    Vài đô là mấy đô bạn? Cái loại VPS tầm 5$ dùng dở ẹc, 10$ còn đỡ đỡ chút. Chưa kể sau nếu site phát triển tăng lượng truy cập thì phải nâng cấp, rồi làm host xử lý hình ảnh cho nó đỡ nặng nữa, tớ đã dùng mấy tháng rồi bỏ chuyển qua Blogspot, mặc dùng wordpress chạy trên host SEO nhanh hơn, nhưng cũng ko thể dùng. Blogspot up ảnh vô tư không phải lo sợ bị tăng dung lượng

Trang 2 / 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết