Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    1

Cần người get data từ IMDb

Như lần trước em có đăng hỏi về site phim lưu trữ aws với chi phí chưa tới 7tr cho lưu trữ 100TB/năm, và cũng hứng gạch đá vì cho rằng em đang ngáo đá.
    Giờ site em sống cực khỏe, do em làm site riêng lẻ, nên cập nhật data về thông tin film không kịp vì vừa tải tor rồi upload và thêm phụ đề cộng thêm đi làm ban ngày nên chỉnh chu danh mục phim không có, chỉ post dạng raw xem đơn giản chứ chưa post trailer. Em cần một bác nào code data từ IMDb về site em để bổ sung các thông tin thiếu của bộ phim.

Ai rành thì inbox em để trao đổi cụ thể
    Quote Quote

Like
    0
    Bác cho em hỏi lưu trữ phim trên AWS , làm sao để hạn chế tốn tiền bandtith khi người ta vào xem vậy bác, mình dùng Cloudflare pro có ổn ko?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi haoseoweb View Post
    Bác cho em hỏi lưu trữ phim trên AWS , làm sao để hạn chế tốn tiền bandtith khi người ta vào xem vậy bác, mình dùng Cloudflare pro có ổn ko?
    Cloudflare nó cho cache file 512 MB cho mọi gói, Pro hay Free đều như nhau thôi bác, muốn cache thì phải convert video sang MPEG-DASH hoặc HLS và xây dựng hệ thống proxy 2 lớp nếu muốn hạn chế tối đa băng thông vì cloudflare nó ko cache toàn cầu
    Nôm na là VPS A Proxy tới AWS, VPS B Proxy cho VPS A (lúc này file đã được cache nên không cần request tới AWS nữa)
    Nếu chỉ proxy 1 lớp tức là VPS A tới AWS thì khi khách khác mạng FPT, VNPT hay nước ngoài thì request sẽ tới AWS vi chưa được cache
    Lại còn không ngáo đá, kể cả có cách không tốn tiền băng thông đi chăng nữa thì vẫn tốn tiền lưu, 100TB thì 7 triệu 1 tháng cũng ko đủ, ông dùng S3 hay Glacier hay dịch vụ ẩn chỉ 1 mình ông biết?
    Được sửa bởi Arata lúc 04:12 ngày 25-05-2019

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Arata View Post
    Cloudflare nó cho cache file 512 MB cho mọi gói, Pro hay Free đều như nhau thôi bác, muốn cache thì phải convert video sang MPEG-DASH hoặc HLS và xây dựng hệ thống proxy 2 lớp nếu muốn hạn chế tối đa băng thông vì cloudflare nó ko cache toàn cầu
    Nôm na là VPS A Proxy tới AWS, VPS B Proxy cho VPS A (lúc này file đã được cache nên không cần request tới AWS nữa)
    Nếu chỉ proxy 1 lớp tức là VPS A tới AWS thì khi khách khác mạng FPT, VNPT hay nước ngoài thì request sẽ tới AWS vi chưa được cache
    Lại còn không ngáo đá, kể cả có cách không tốn tiền băng thông đi chăng nữa thì vẫn tốn tiền lưu, 100TB thì 7 triệu 1 tháng cũng ko đủ, ông dùng S3 hay Glacier hay dịch vụ ẩn chỉ 1 mình ông biết?
    Tin hay không tuỳ. Lý thuyết có thể lên tới 200TB/năm/7tr nhé bạn, do mình làm cá nhân ko share bất cứ ai nên chỉ 100TB là đuối sức, CDN akamai từ amazon nha bạn. Còn ko tin kệ bạn, luôn có những khe hở còn ban nhận ra và sử dụng nó hay không thôi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết