Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

NHờ các cao thủ chỉ giúp phần mềm tự động nhập liệu lên các form Web

Em chào các bác,
    Hiện công việc của em thường xuyên cần nhập liệu đấu thầu điện tử nên phải nhập các biểu mẫu đơn giá liên tục, do trước đây các bảng giá, biểu giá thầu làm trên excel chỉ việc in ra đóng quyển rất tiện và ít sai xót, nhưng bây giờ với đấu thầu điện tử sau khi làm giá nhập vào Excel xong lại phải đánh ( hoặc Copy paste ) vào từng ô cột 1 trên biểu mẫu FormWeb . ( Em đã thử Copy paste cả hàng nhưng nó chỉ cho Paste vào tưng ô một chứ ko paste được hết )

Bình thường ít mục ko sao nhưng đa số nhiều gói có tới 300-400 mục phải nhập liệu, nhập toét mắt mà dễ sai, chỉ cần nhập sai là phải dò lại từ đầu rất mất công. Em Xin hỏi các cao thủ có biết phần mềm nào nó cho nhập liệu tự động được ko ạ , chẳng hạn như copy dữ liệu sau đó nó sẽ nhập vào các trường tương ứng trên FormWeb được ko ạ , hoặc copy từ các hàng cột Word Excel xong Paste sang Form ko ạ ?
    Em cảm ơn các bác ạ !
    Quote Quote

Like
    13
    Cái này không phải thuộc dạng phổ biến nên không có công cụ chuyên biệt đâu bạn, ghé J2Team hoặc KTeam đặt hàng họ làm tool cho mới có.
    Điện tử và Lập trình Channel - C/C++, IOT, VĐK

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết