Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    22

Vui lắm ! Youtuber là mối họa thực sự

Định ko chia sẻ quan điểm này vì sợ đụng chạm với các bác trên đây nhưng cứ mạnh dạn viết, nếu có đụng chạm thì xin hãy chừa bản thân ra nhé.

Youtuber, hay còn gọi là những người tự làm clip rồi đăng lên youtube với mục đích là kiếm tiền từ quảng cáo google.
    Youtuber ban đầu khởi thủy là những người say mê công việc quay phim và upload lên youtube vì đam mê hứng thú là chính vì thời đó kiếm tiền từ youtube chưa có hoặc mới chỉ bắt đầu thôi.

Sau khi có nhiều người thành công thì dân ta bắt đầu nhao nhào đổ xô vào làm clip đến nỗi google nó phải phản ứng thế nào thì các bác tự biết.

Thời đó, anh em ta (tức những người làm website rồi tham gia vào google adsense một cách chân chính/ hoặc là chân phụ) còn sống trong những tháng ngày bình yên. Ra bank rút vài ngàn usd chả vấn đề gì. Thời đó ra bank, nhân viên ngân hàng còn chả hiểu tại sao thằng cha này lại đc google trả tiền cơ, tưởng mình là nhân viên của google.

Nhưng thời đó đã hết rồi.

Mấy năm gần đây, phong trào kiếm tiền từ youtube mạnh quá, ở vn có lẽ những người nhận tiền từ google youtube là đông nhất. Trong những thành phần cộm cánh đó có khá bảnh, dương minh tuyền,.v.v..v vào vố số những thành phần bất chấp nhân cách, sỹ diện, lương tâm bản thân mình mà quay clip bẩn bựa để up lên youtube, đầu độc thế hệ trẻ, vi phạm pháp luận, kích thích bạo lực, hướng dẫn những trò ngu xi và nguy hiểm cho trẻ nhỏ.

Những cái đó quá rõ ràng ko cần bàn ai cũng biết rồi.NHƯNG
    Nhiều người thậm chí ko có kiến thức hay nghiên cứu khoa học gì về cách nuôi dạy trẻ em, tâm lý trẻ em mà cũng dám làm clip cho trẻ em mới thực sự đáng sợ. Điều đáng sợ là cha mẹ chúng ko hề biết những clip xàm xí đó ko phải đc làm ra với mục đích dạy trẻ là chính mà là để câu view kiếm tiền là chính. Nên họ cho con họ xem ngày ngày qua ngày khác rất vô tư.

Đó là cái họa dành cho cộng đồng. Còn cái hóa dành cho anh em ta thì hôm nay nó mới đến gõ cửa.

VẤN ĐỀ WESTERN UNION.

Nhận tiền qua wu thì rất khó khăn để kiểm soát thu nhập cá nhân và thuế má, nhưng nhận qua wiretransfer thì điều đó khá là dễ dàng nhé.

Dạo ngần đây, mấy anh youtuber nổi như cồn, vì youtuber ai cũng có thể trở thành nên cứ sắm cái máy quay mà chiến thôi. quay đủ thứ như tôi đã nói.

Quay gì thì kệ mẹ chúng nó. Nhưng trong cái đám bần nông đốn mạt đó lại ko chịu câm mồm. Chúng nó lại cứ thích khoe của, cứ thích thể hiện ta đây lắm tiền, cứ thích lên báo thể hiện ta đây là "tài năng", "giàu có" và thế là một số anh bẩn bựa bị tóm, phải khai ra, trong đó thì có thu nhập từ youtube khá lớn. Rồi cộng đồng báo chí cũng xôn xao, cũng soi mói thu nhập nọ kia. Rồi xuất hiện nhan nhản các kênh youtube review nọ kia, rồi ngàn sub, triệu sub..v.v.v.. Sông có khúc, người có lúc. Như tôi dự tính, thì kiều gì cũng có ngày các bộ xậu mò tới hỏi thăm. Và cách họ kiểm soát tất cả là như vậy.

Ngần đây ra bank nhận tiền google, tự dưng con nhân viên nó hỏi "làm youtube à". Ngượng chín cả mặt trả lời: "em ko phải là quân đốn mạt đó nhé".

Thì ra giờ đây đã rất nhiều người biết đến kiếm tiền từ google
    Quote Quote

2. 6 thành viên Like bài viết này:

Like
    4
    Hahahha số khổ, làm gì khi bu đông rồi thúi quắc ra.

Like
    40
    Dài dòng quá sông có lúc người có khúc, nghề gì cũng vậy thôi

Like
    0
    ha ha, thực tế các bạn kiếm tiền từ youtu giờ làm có tâm ít lắm bạn à.

Like
    0
    Mình kiếm từ view ngoại quốc nên cũng ko cần trách nhiệm với view Việt Nam

Like
    6
    Hồi xưa tập trung làm web, giờ đổ xô vào youtube, nên mình lại quay về ưeb chơi tiếp đây

Like
    3
    Cảm ơn tác giải bài viết nói đúng tâm trạng và suy nghĩ của em. Chủng em dạy con trẻ một điều hay , dạy cả năm trời các em không thực hiện nổi. Nhưng Youtube dạy con trẻ nói láo, nói theo trend thì chưa đầy nửa ngày. YT đúng là quá nguy hiểm.

Like
    4
    Ước gì Google đã không mua Youtube năm xưa, haizz

Like
    72
    Quote Được gửi bởi supermanp View Post
    Ước gì Google đã không mua Youtube năm xưa, haizz
    Youtube (google) nuôi sống rất nhiều dân ta đó bạn.

Youtube gần đây bị soi mói chẳng qua là mọi người thấy thu nhập khủng từ nó mà chẳng phải làm gì nhiều. Ai cũng nghĩ có upload video lên có views là có $ nên bất chấp lôi ae họ hàng, ông bà con cái làm clip. Thậm chí lôi cả bạn gái ra thực hành cho mọi người xem hay lôi con bé hàng xóm (quay lén) lên .

Làm ăn chân chính sống sao đây ???

Like
    22
    Nhiều thằng làm kênh review có tí tiền bắt đầu trịnh thượng. Xông vào đất tư nhân, chĩa cam vào mặt người ta mà quay mà ko cần biết người ta có đồng ý cho quay hay ko. Chửi cho thì lai bảo xúc phạm khách hàng, ăn vạ

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết