Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Vấn đề khi sử dụng lệnh kill id_session trong sql server ??

Xin chào mọi người, mình có 1 câu hỏi như sau rất mong các Pro chỉ giáo.
    Cty mình có sử dụng sql server database , người dùng kết nối vào thao tác đến database nhưng rất hay xảy ra tình trạng treo đơ. Khi đó mình phải restart lai dịch vụ Sql server, nhưng hiện tại mình có viết 1 ứng dụng mục đích hiển thị tiến trình (Process) gây treo để người thao tác tự thực hiện Kill process đó đi. Vấn đề là chương trình trên sql server có tương tác cả với oracle , khi Kill process thì nó thực hiện như thế nào: nó hủy lệnh và rollback lại, hay lệnh đang thực hiện thì dừng giữa chừng(gây không nhất quán dữ liệu), có khi nào lệnh thực hiện xong trên sql server và đang thực hiện trên oracle thì việc kill process sẽ hủy trên oracle không? (Dữ liệu sẽ update trên sql server sau đó update lên oracle) .

Rất mong các Pro chỉ giáo.
    Quote Quote

Like
    0
    Ko ai hỗ trợ nhỉ?

Like
    0
    Ngày càng nhiều người lựa chọn cho mình vật phẩm phong thủy là cách mà nhiều người lựa chọn để có được may mắn. Một trong những món đồ được nhiều người lựa chọn đó chính là #simphongthuy. Cùng chuyên gia tại #sim_phong_thủy_thủ_đô lựa chọn cho mình số #simhoptuoi mang tới nhiều tài lộc và thành công cho bạn

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết