Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    6

Cảnh báo!! Ai dùng dịch vụ bên Digipower thì nên cân nhắc

Mình mua tên miền của bên Digipower địa chỉ củ của nó là U9 Bạch Mã - Phường 15 - Quận 10 - TP. Hồ Chí Minh
    Nay nó chuyển về địa chỉ mới: 54, Đường C1, P.13, Q.Tân Bình, TP.HCM
    Tên miền của mình mua từ 2011 làm diễn đàn đên giờ hoạt động liên tục, hôm nay lúc tầm 4h chiều 2/4 truy cập bị chuyển hướng về trang imuzic.com.vn, có lúc thì chuyển qua nhiều trang khác hoặc là thông báo Không thể truy cập trang web này
    Mình Ping thì kết quả cho ra 1 IP khác, mình gọi lên tổng đài của Cty Digipower thì bên đó bảo web vẫn truy cập bình thường, anh xem kiểm tra hosting, mình bảo host mình vẫn hoạt động tốt toàn bộ các domain khác đều hoạt động bình thường, rồi thằng kỹ thuật bảo vậy a kiểm tra máy tính, hoặc mạng internet, mình nghĩ thật quái lạ mình làm web cả hơn chục năm quản lý bao nhiêu web rồi chưa thấy có hiện tượng nào mà Ping ip chuyển qua IP khác ko phải IP của host mình mà là do lỗi của mạng internet hoặc máy tính bao giờ cả
    Rồi mình bảo bạn chụp hình gửi lại cho mình xem rồi thằng kỹ thuật nói để gửi qua mail cho mình rồi cúp máy mình chờ từ 4h30 đến tối vẫn ko thấy mail nào cả, gọi lên tổng đài thì ko có người nghe máy, trước đó 4h chiều mình đã gửi mail nhưng ko thấy bất kỳ 1 mail phản hồi nào, vào trang quản trị mà bên đó cung cấp địa chỉ cũ là: digipowerdns.com thì mình vào vẫn thấy IP host của mình vẫn như cũ, nhưng địa chỉ quản trị DNS mới của nó là: onelogin.digipower.vn tuy nhiên thông tin đăng nhập là mã khách hàng: mình lấy lại thông tin đăng nhập bằng cách bấm vào quên mật khẩu để lấy thông tin nhưng ko thấy mail vào gửi về email mình đăng ký ban đầu
    Như vậy kết luận domain của mình đã bị đã bị ai đó cố tình thay đổi email, vào thay đổi IP
    Thấy cách Support kiểu lập lờ như vậy thì đây là kiểu làm ăn ko đàn hoàng ko lẽ muốn chiếm đoạt tên miền?
    Hiện tại domain mình vẫn chưa được trả về IP của mình nếu vẫn ko thấy hỗ trợ chuyển đổi hoặc cung cấp thông tin quản lý đầy đủ thì mình sẽ lên tận cty làm cho rõ vụ này
    qua đây mình cũng cảnh báo cho những ai đang và chuẩn bị sử dụng dịch vụ hosting domain thì nên cân nhắc cty này
    diễn đàn mua bán rao vặt online
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có thể sử dụng sản phẩm của những công ty khác mà. Mình thấy có nhiều bên cung cấp sản phẩm cũng tốt và giá ưu đãi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết