Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Ổ C bị chiếm dung lượng ẩn đến 60GB?

Mình đang dùng win 10, vẫn cập nhật windows security đầy đủ, tự nhiên thấy bị full ổ, ổ C 100GB mà giờ còn trống chưa đến 1GB,
    Mình kiểm tra thấy folder chiếm dung lượng lớn nằm trong thư mục Admin của phần USERS, nhưng vào kiểm từng thư mục thì không thấy file hoặc folder gây ra chiếm dụng dung lượng ấy đâu?
    Mình kiểm tra đã tắt chức năng backup của windows rồi, mong các bạn trợ giúp giải quyết vấn đề mà không phải cài lại win với
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!
    Quote Quote

Like
    6
    Quote Được gửi bởi mcminh1411 View Post
    Mình đang dùng win 10, vẫn cập nhật windows security đầy đủ, tự nhiên thấy bị full ổ, ổ C 100GB mà giờ còn trống chưa đến 1GB,
    Mình kiểm tra thấy folder chiếm dung lượng lớn nằm trong thư mục Admin của phần USERS, nhưng vào kiểm từng thư mục thì không thấy file hoặc folder gây ra chiếm dụng dung lượng ấy đâu?
    Mình kiểm tra đã tắt chức năng backup của windows rồi, mong các bạn trợ giúp giải quyết vấn đề mà không phải cài lại win với
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!
    Inbox tôi check cho bác. Teamviewer.
    Bố đếch ký :D

Like
    0
    chạy đỡ Disk Cleanup , và chọn cleanup system files > nó sẽ hiện ra Windows update cleanup, windows upgrage log file .... xem dung lượng tổng sẽ dọn được kha khá

CÓ thể tải chạy thêm phần mềm CCleaner nữa

Like
    17
    Dọn rác bằng ccclean thì đỡ bớt ít đó! Lần sau cài win thì tắt update đi, thường xuyên dọn dẹp rác cho ổn!
    mời các bác vào xem cho vui Tiktok/@trunglunfyi

Like
    111
    cài lại win nếu không có j quan trọng bác ạ!
    Chơi game Hay nhất

Like
    17
    b coi thư mục temp : %USERPROFILE%/Appdata/Local/Temp coi có chiếm nhiều thì di chuyển sang phân vùng khác đi
    hướng dẫn :https://taimienphi.com.vn/thu-thuat/...g-o-c-windows/

Like
    8
    cái này là những file rác và temp của phần mềm. vd 1 file bất kỳ như 1 bộ phim hàng GB bạn xóa đi nó sẽ bị mã hóa đưa vào ổ C chứ nó ko bị xóa hoàn toàn nên ổ E, D của bạn trống nhưng ổ C thì bị gia tăng. ngày trc mình cài YAC chọn Large file scan ổ C quét 1 phát sau đó nó ra các file rác cả đống phim mình đã xóa ổ ổ E và temp phần mềm. mình xóa cả ổ temp và chọn những file nặng xóa ổ C của mình đang đỏ lòm từ mấy trăm MB lên gần 100 GB mà ổ C của mình cũng chỉ để 120GB. Cái YAC giờ hình như bỏ tính năng quét kiểu này và mình tìm đc cái TreeSize Free cũng tương tự. bạn đừng tin mấy cái phần mền quét rác tự động dọn như CCleaner mình dùng và thấy nó chả có tác dụng mẹ gì k cả bằng cái Disk cleanup mặc định của Win.
    VietWiki. Net - Vietnamese star wiki

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết