Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Tổng hợp Ghost win xp, win 7, 8, 10 32 và 64bit | Google Drive

Ghost lại windows là cách cài lại windows cho máy tính nhanh và tiện dụng, thường được sử dụng cho các kỹ thuật viên it chuyên cài lại máy tính, tạo ra các phiên bản ghost để cài lại windows cho nhanh, bỏ qua các bước setup khi cài win. Như vậy ghost sẽ nhanh hơn là cài lại windows, nhất là đối với windows xp thì việc cài lại win rất lằng nhằng không đơn giản như win 7, 8, 10, vì vậy đôi khi sử dụng cách ghost lại windows là một lựa chọn tuyệt vời.

Sau đây mình sẽ tổng hợp file ghost cho các bạn tiện download, mình sẽ up lên Google Drive để các bạn tải về dễ dàng, tốc độ tải rất nhanh không bị hạn chế như fshare hoặc 1 số dịch vụ up file khác.
    Download Ghost windows XP
    Bản ghost 32bit : Download (549.6 MB)
    Bản ghost full Driver : Download (1.88G)
    Download Ghost windows 7
    Download ghost win 7 lite 32bit siêu nhẹ: Download 671MB
    Bản ghost 32bit : Download 2.48G
    Bản ghost 64bit : Download 3.5G
    Download Ghost windows 8
    Bản ghost 32bit : Download 3.88G
    Bản ghost 64bit : Download 4.92G
    Download Ghost windows 10 PRO
    Bản ghost 32bit : Download (4.65G)
    Bản ghost 64bit : Download (5.91G)
    Sau khi download các bạn cần 1 usb hiren’s boot để vào chương trình norton ghost sau đó chọn file ghost trong ổ và bắt đầu ghost windows vào máy tính, thời gian ghost phụ thuộc vào tốc độ của máy tính và tốc độ ghi của ổ đĩa.
    Sau khi tải phần mềm rufus về các bạn mở lên và chọn file Hiren’s boot 15.2 .iso để tạo usb boot. Bạn cần chép file ghost vào ổ cứng máy tính cần ghost lại windows, thường để ngay ở ngoài ổ D, hoặc ổ E, F để tiện chọn khi thực hiện Ghost.
    Sau khi ghost xong đối với windows xp, win 7 gốc chưa có driver thì cần cài driver offline, các bạn xem và tải về tại đây : Download driver offline
    Chúc các bạn thành công và đừng quên chia sẻ giúp học viện nhé !
    Quote Quote

Like
    0

-

mình cài trên win 10 64 bit với sql server 2014 thì vào đến màn hình login cứ được khoảng 15-20s là nó tự động thoát, account 9d vẫn login vào được, hiện lỗi communication closing thì làm sao nhỉ? có cao nhân nào chỉ giáo mình với

Like
    0
    bài viết vô cùng hữu ích

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết