Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    14

Tệ thật ! Trải nghiệm sau một thời gian sử dụng Gutenberg (trình soạn thảo mới) trên Wordpress 5+: Quá tệ

Mình vừa hạ cấp wordpress!!!

Có thể nói sau 3 ngày mình mày mò wordpress 5.0.1 với cái trình soạn thảo mới của wordpress (guntenberg) là một trải nghiệm khó chịu nhất. Sơ bộ mình thấy trình soạn thảo này khá giống của Medium nhưng mang theo rất nhiều lỗi, ở dưới mình sẽ nói rõ hơn.

Thứ 1: Phần bài viết chia thành những Block không theo cách soạn thảo truyền thống việc bạn lỡ tay xóa cả một khối văn bản là điều rất bình thường ngoài ra nó còn rất khó điều hướng khi sử dụng

Thứ 2: Không thể xóa nhiều liên kết cùng một lúc mà cần phải chọn từng liên kết mà xóa

Thứ 3: Không tương thích với Visual Composed và các trình dựng trang khác

Thứ 4: Việc chọn danh mục, tạo tags, rất ngớ ngẩn, họ dồn phần định dạng (Format) qua nằm chung với thanh này (nằm bên phải) trong khi đó vị trí định dạng truyền thống nằm ở trên văn bản biến mất, cực kỳ ngớ ngẩn.

Thứ 5: Nặng, lag hơn rất nhiều

Kết luận:

Trong trình soạn thảo mới này có nhiều thứ mới khá thú vị nhưng đối với nhiều người dùng nó trở nên vô nghĩa và chẳng cần thiết. Đặc biệt là những ae Blogger.

Tóm lại sau thời gian trải nghiệm của mình thì thấy khá tệ, còn ý kiến ae thì ntn?
    Quote Quote

Like
    0

https://sagoxa.vn/san-go-camsan/

mình thì lại thấy nó tương đối tiện. Các khối tái sử dụng gọn nhẹ. Bố cục rõ ràng. Bạn có thể xem website này là ví dụ Sàn Gỗ Sài Gòn Xanh

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết