Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

❌❌❌❌ cảnh báo nhanhoa.com làm ăn vô trách nhiệm ❌❌❌❌

Bạn nào có để tên miền giá trị ở bên nhanhoa ,com thì khuyên thật chuyển ngay đi kẻo tiền mất tật mang,
    - Hồi tháng 2,2018, bên mình có mua lại tên miền didongthongminh ,com,vn của một ông anh với giá XX,000,000đ để bảo hộ thương hiệu didongthongminh, Cả 2 bên đã làm thủ tục sang tên đầy đủ cho Đinh Bá Nhã tại cơ sở của Nhanhoa com - 32 Võ Văn Dũng, Đống Đa, Lúc đó tên miền còn hạn đến 26/06/2018, bên mình đã chủ động đóng tiền gia hạn thêm 1 năm lên 26/06/2019 có hoá đơn biên lai đầy đủ,
    - Ngày 26/07: mình rà soát lại các tên miền đang quản lý thì phát hiện tên miền didongthongminh ,com,vn ngày hết hạn vẫn là 26/06/2018 , 🤔🤔🤔có gì đó sai sai , Mình có gọi đến số (024) 7308 6680 lúc 14h45 thắc mắc thì gặp bạn nữ vẫn trả lời chắc nịch là ngày hết hạn tên miền là 26/06/2019 trên hệ thống của nhanhoa, mình có nhắc là mình check tên miền bên PA thấy báo là tên miền hết hạn 26/06/2018 thì bạn nữ trả lời "có thể hệ thống bên đó lỗi , bên em sẽ kiểm tra lại và liên lạc với anh", Tin tưởng Nhân Hoà là một công ty lớn chắc ko mắc lỗi sơ đẳng là quên gia hạn tên miền cho khách, chắc là do lỗi database thật, vì vậy mình cũng ko chú ý đến tên miền nữa vì công dụng của cái ,com,vn cũng chỉ để link vào ,vn,

😔😔😔Cái sai nối tiếp cái sai - hôm nay 8/12/2018 vô tình gõ sai địa chỉ không vào đc website nhìn lên thanh address thấy didongthongminh ,com,vn, Linh cảm điều không lành check lại tên miền ngay trên trang nhanhoa ,com thì Nhân Hoà cho kết quả thật đáng yêu: " Chúc mừng bạn có thể sử dụng tên miền didongthongminh ,com,vn - Hãy đăng ký ngay để bảo vệ thương hiệu của bạn " ,,,

😲😲😲😲😲😲 Vậy là cái tên miền didongthongminh ,com,vn 3 tháng nay vô chủ,
    May phúc tổ cuộc đời em chắc được ông bà tổ tiên phù hộ cho không để anh nào vui tính đăng ký hộ tên miền thì chắc em lao động 2 năm không lương đền bù cho công ty chắc cũng không đủ,

Lấy hết bình tĩnh, lại gọi vào (024) 7308 6680 để hỏi thăm tình hình tên miền didongthongminh ,com,vn, Một em gái nhấc máy và trả lời rất tư tin như sau:
    Tôi: "Bạn ơi cho mình hỏi tình trạng tên miền didongthongminh ,com,vn,"
    Nhanhoa: "Anh Đinh Bá Nhã đúng không ạ , anh ơi tên miền này mình hết hạn vào 26/06/2019 anh nhé,"
    Tôi: "😱2019 hay 2018 bạn,"
    Nhanhoa: "Dạ 26/06/2019 anh ( chắc nghĩ mình bị điếc ),"
    Tôi: Thế sao anh kiểm tra tên miền ngay tại nhanhoa ,com mà thấy báo tên miền chưa có chủ sở hữu mời anh đăng ký tên miền này,
    Nhanhoa: "Dạ dạ ,, anh chờ máy em kiểm tra lại,,,,"
    After 3 minute:
    Nhanhoa: "Anh ơi , bên em kiêm tra và sẽ liên lạc lại với anh "
    Và từ sáng đến giờ không thấy có bất kì con hoạ mi nào gọi lại hot,

- Ở một diễn biến khác, sau cuộc gọi cuối cùng của mình với bên Nhân Hoà thì 5 phút sau tên miền didongthongminh ,com ,vn đã được đăng ký ngày 8/12/2018 với tên chủ sở hữu Đinh Bá Nhã ,

🤔🤔 Mình đang có 3 thắc mắc:
    Nếu không may tên miền ,com ,vn bị ai đó đăng ký mất thì các bạn bên nhanhoa giải quyết như thế nào hay mình tự phải chịu,
    Thứ 2, tại sao tên miền hết hạn bên Nhanhoa mà ko có một email hay một cuộc gọi thông báo tên miền hết hạn,

Thứ 3, liệu đến bao giờ bên Nhân Hoà gọi lại cho mình hay bơ luôn,

Còn sau vụ này chắc chắn:
    MÌNH Đ** BAO GIỜ DÙNG THÊM HOẶC TƯ VẤN BẠN BÈ BẤT KÌ MỘT DỊCH VỤ NÀO CỦA NHÂN HOÀ NỮA,

P/s: mình ko đủ 50 post vì vậy phải dùng , thay . khi đăng tên miền Mong các bạn thông cảm
    Quote Quote

2. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Tốt nhất là khỏi dùng bất kì NCC VN nào nữa đi bác
    Công nhận domain VN dính nhiều phốt
    1 diễn biến khác ở bên tenten là e bị mất laptop và bận công việc nên bị kẻ gian transfer domain sang namecheap, hơi chủ quan vì đã xác thực chứng minh thư, điện thoại & email đều chính chủ nhưng không hề nhận được bất kỳ thông báo nào về việc chuyển tên miền

Like
    0
    Nếu là mình :
    - trường hợp có người đăng ký rồi , mình sẽ làm đơn kiện Nhân Hòa làm mất chủ quyền tên miền sở hữu của khách hàng , giá trị tính theo giá trị thương hiệu bằng số tiền mua tên miền ban đầu là xx.000.000 x 10 hoặc 20 .
    - trường hợp chưa có ai đăng ký tên miền như chủ thớt phát hiện thì mình sẽ nhờ 1 người bạn đăng ký nó ở 1 nhà cung cấp khác và cũng bắt nhân hòa bồi thường như bên trên .
    Sai sót là phải trả giá , chủ thớt còn hiền quá ^^

Like
    54
    Quote Được gửi bởi Arata View Post
    Tốt nhất là khỏi dùng bất kì NCC VN nào nữa đi bác
    Công nhận domain VN dính nhiều phốt
    1 diễn biến khác ở bên tenten là e bị mất laptop và bận công việc nên bị kẻ gian transfer domain sang namecheap, hơi chủ quan vì đã xác thực chứng minh thư, điện thoại & email đều chính chủ nhưng không hề nhận được bất kỳ thông báo nào về việc chuyển tên miền
    Vâng 1 diễn biến khác mình có check 1 domain khoản tầm 1 tuần nhưng do không đủ $ để mua, nên qua tenten check domain nhưng tính đăng ký thì VCB bị lỗi nên ngủ 1 đêm ngày mai đăng ký sau, vâng ngày mai quay lại tên miền đã đc đăng ký bởi công ty JP gì đó , nhưng dns về tenten, em thấy lạ lạ nhưng tiếc vì mất domain nên thôi bỏ và 1 thời gian sau em đc tenten gọi tư vấn domain và hosting ...
    tải mini world VN

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Thế bác lấy lại được tên miền chưa?

Like
    1
    bài viết dài nhưng đọc thì cũng rút được một số kinh nghiệm liên quan đến tên miền. bạn cũng còn mai mắn

- - - Updated - - -

bài viết dài nhưng đọc thì cũng rút được một số kinh nghiệm liên quan đến tên miền. bạn cũng còn mai mắn

Like
    0

Vui lắm !

tên miền didongthongminh mà ai lấy được là lộc lớn rồi

Like
    0
    trong cái rủi có cái may bác ạ. bác đúng là phúc lớn. chứ không, nếu có 1 ai đó nẫng cái tên miền mà bác bao năm chăm bẵm thì còn sụp đổ hơn.

Like
    4
    Đôi khi lỗi do bên nhà cung cấp.
    Sau khi gia hạn nên kiểm tra kĩ để bên cung cấp khắc phục. Chứ không phải đóng gia hạn rồi bỏ đó.
    Email: Lienhe@Phiencho(.)com | Phiên Chợ

Like
    3
    Móa, tên miền quốc tế thì cứ Namesilo mà chơi. Renew = giá cả đời. Quản trị quá ngon, free private whois. Hơi đâu đi tào lao cho mệt.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết