Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    28

Thế nào là nội dung chuẩn trong SEO

Với SEO nội dung là số 1, dân seo thì ai cũng nằm lòng câu cửa miệng “content is king”. Tuy nhiên như thế nào là King? Muốn nội dung là vua bạn cần hiểu chính xác thì mới có thể vận dụng đúng khi làm SEO.

Một nội dung sơ sài lủng củng vớ va vớ vẩn dù là nội dung tự viết cũng không thế gọi là vua. Nội dung chỉ là vua khi được người đọc thừa nhận, họ cảm thấy tâm đắc thích thú với bài viết của bạn. Khi đó nội dung mới được gọi là King.

Một nội dung dù dài nhưng đọc xong người đọc cảm thấy nhạt như nước ốc và chẳng hiểu cái gì thì dù đó có là nội dung dài nhưng cũng chưa phải là nội dung chuẩn trong seo, đơn giản vì nó chưa được người đọc đánh giá cao.

Thật ra, để viết một nội dung hay không quá khó. Bạn không cần phải là một cây viết xuất sắc bạn cũng có thể tự tạo được những nội dung chất lượng được nhiều người thích

Với nội dung chuẩn trong seo (bài viết hay) thì bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn sau đây của @tdhcom, bạn sẽ có những bài viết được người đọc cực kỳ đánh giá cao.

Bước 1: Phân tích nhu cầu tìm kiếm và lên ý tưởng để viết bài. Đây là bước khá quan trọng, bạn cần viết những gì người đọc muốn đọc, đang muốn tìm kiếm để đọc chứ không phải viết những gì mà bạn “có”. Bạn cần tìm những ý tưởng viêt bài độc đáo, mới lạ, không “đụng hàng” và được nhiều người đọc quan tâm

Bước 2: Lên khung sườn cho bài viết. Bạn cần biết chính xác bạn sẽ viết cái gì và truyền tải tới người đọc nội dụng gì, thông điệp gì

Bước 3: Hành văn theo mạch suy nghĩ. Bạn cần tạp thói quen hành văn, và vừa tư duy vừa hành văn. Nếu bạn có thói quen này bạn viết bài sẽ cực hay và lôi cuốn. Hành văn sẽ cho bạn cách nghĩ nên thêm cái gì nên bớt cái gì và cho bạn biết nên viết cái gì để người đọc cảm thấy hay.

Bước 4: Rà soát lại toàn bộ nội dung bài viết, chốt lại một giá trị đem đến cho người đọc. Bất kỳ bài viết nào bạn cũng cần phải rà soát lại, ít nhất thì 5-10 phút, thậm chí có thể lâu hơn để khẳng định lại một điều bài viết này có thực sự mang lại giá trị gì không, nó có khác biệt gì so với bài viết khác? Nếu bài viết của bạn mang đến một giá trị cho người đọc đang cần tìm kiếm thi đích thị đó là nội dung chất lượng rồi đấy

Chúc các bạn sản xuất được nhiều nội dung hay thiết thực nhé!
    Bán backlink DỊCH VỤ SEO; LH Phone: 0904138793
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Theo mình thì nội dung chỉ cần chú trọng những bài viết mình muốn SEO, còn những bài viết chủ yếu để đi link nội bộ thì không cần trau chuốt!

Like
    23
    Quote Được gửi bởi WhaleDesign View Post
    Theo mình thì nội dung chỉ cần chú trọng những bài viết mình muốn SEO, còn những bài viết chủ yếu để đi link nội bộ thì không cần trau chuốt!
    Cái site nào chủ lực thì trau chuốt hết ngay từ đầu, sau này bài viết nhiều lên khỏi biến nó thành đống rác.
    Bán Domain Đăng Ký Từ 2010: HotExcel[.]Com

Like
    102
    Haiz, nhiều khi em thấy bài mình trau chuốt lại ko lên đc bằng mấy bác spin ấy ạ
    Xehoi chấm Net

Like
    122
    chả hiểu gg nó ntn các bác à

Like
    0
    Content is heart of SEO. Content need to be unique, should impressive for readers, relevant images are used in the content, it should be keyword motivative which covers minimum number of keywords.
    FuGenX-Mobile Apps Development India

Like
    13
    Một nội dung sơ sài lủng củng vớ va vớ vẩn dù là nội dung tự viết cũng không thế gọi là vua. Nội dung chỉ là vua khi được người đọc thừa nhận, họ cảm thấy tâm đắc thích thú với bài viết của bạn. Khi đó nội dung mới được gọi là King.

Cái này hay nè, nếu như bây giờ bạn viết về đề tài bóng đá, tin tức thử đi. Không phải ai viết cũng được người xem đón đọc cả.
    Điện tử và Lập trình Channel - C/C++, IOT, VĐK

Like
    0
    Nội dung cần hướng tới người đọc, chứ không hẳn cứ trau chuốt là sẽ được nhiều người đón nhận. Nhưng nếu bài viết không chuẩn chỉnh về nội dung thì lại càng không được đánh giá cao. Một bài viết cũng như 9 người thì có 10 ý, vậy nên cần cân nhắc yếu tố hướng đến người dùng, là những khách hàng mục tiêu mà sản phẩm hay bài viết muốn tiếp cận.
    Công ty TNHH Tự Động Hóa Đại Phát Đạt

Like
    0
    Đồng ý luôn, nội dung mà đáp ứng được nhu cầu của người đọc là đỉnh nhất
    Nhaxinhcenter

Like
    0
    - tự viết
    - nội dung độc đáo

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới