Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 68
    Like
    45

Tìm Nhà Tài Trợ, Hợp Tác Phát Triển Diễn Đàn

Diễn đàn mình hiện tại đang phát triển ổn đinh, sau 6 tháng mở cửa hiện đã thu hút được khoảng 10k thành viên. Hiện tại mỗi ngày khoảng 100 thành viên đăng ký mới (tất cả đều là người dùng thật, ko phải spam) tuy nhiên chỉ có 1 mình mình làm quản lý chính, các bạn mod đều còn trẻ tuổi thiếu kinh nghiệm và người dẫn dắt cho nên mình muốn tìm thêm người cùng hợp tác, quản lý phát triển đưa diễn đàn lên 1 tầm cao mới. Mục tiêu chí ít cũng phải như voz, tinhte, lamchame.

Vậy bạn nào có đam mê chúng ta có thể hợp tác hoặc bạn nào có năng lực quản lý có thể đăng ký làm mod (có lương)

Đây là diễn đàn mình:

https://dembuon.vn

Các bác có kinh nghiệm hay góp ý gì để phát triển, quản lý tốt diễn đàn cũng xin cho mình ý kiến nhé.
    Được sửa bởi connhagiau89 lúc 18:04 ngày 31-03-2020
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    91
    Kinh nghiệm sau 8 năm phát triển diễn đàn của mình là: hiện tại đừng làm diễn đàn nữa ) khó lắm.
    Bác xem khoảng 5 năm trở lại đây có diễn đàn mới nào phát triển được lên ko. Có mỗi cái diễn đàn techrum về công nghệ thì có lên nhưng cũng khó mà cạnh tranh được tinhte. Và bên đó đầu tư rất bài bản và mạnh. Không biết đã đủ kinh phí duy trì chưa. Giờ lamchame webtretho vnzoom truongton đth 5giay... đều ngày 1 lụi tàn hết. Người dùng đa số thế hệ trê giờ ko còn trend diễn đàn nữa mà đều dùng mxh. Ít người chia sẻ. Có thì đều tập trung vào voz tinhte trời đất otofun hết rồi.
    Tên miền bạn .vn mà bạn lại theo cái hướng voz thì sống ko nổi. Trừ khi đổi sang quốc tế host nước ngoài và nội dung mở giống reddit kể cả vấn đề nhạy cảm và làm mạnh thì may ra. Nhưng cũng rất phiêu về vấn đề chính trị. Voz sống được tới giờ là nhớ cocc bố ông chú đều tay to trong bcc và bca đó
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Kinh nghiệm sau 8 năm phát triển diễn đàn của mình là: hiện tại đừng làm diễn đàn nữa ) khó lắm.
    Bác xem khoảng 5 năm trở lại đây có diễn đàn mới nào phát triển được lên ko. Có mỗi cái diễn đàn techrum về công nghệ thì có lên nhưng cũng khó mà cạnh tranh được tinhte. Và bên đó đầu tư rất bài bản và mạnh. Không biết đã đủ kinh phí duy trì chưa. Giờ lamchame webtretho vnzoom truongton đth 5giay... đều ngày 1 lụi tàn hết. Người dùng đa số thế hệ trê giờ ko còn trend diễn đàn nữa mà đều dùng mxh. Ít người chia sẻ. Có thì đều tập trung vào voz tinhte trời đất otofun hết rồi.
    Tên miền bạn .vn mà bạn lại theo cái hướng voz thì sống ko nổi. Trừ khi đổi sang quốc tế host nước ngoài và nội dung mở giống reddit kể cả vấn đề nhạy cảm và làm mạnh thì may ra. Nhưng cũng rất phiêu về vấn đề chính trị. Voz sống được tới giờ là nhớ cocc bố ông chú đều tay to trong bcc và bca đó
    Cám ơn bạn đã góp ý

Mình muốn nó thành 1 nơi mọi người có thể thảo luận, chia sẻ đúng nghĩa 1 diễn đàn và phát triển được như VOZ thôi chứ ko hướng nội dung theo VOZ ^^ Cấm hẳn bàn luận về chính trị, vi phạm pháp luật, nói chung mình muốn làm sạch.

Còn về trend thế hệ trẻ thì có lẽ bạn ko đủng rồi, 4r mình đa số học sinh tham gia ^^ do cách bạn định hướng diễn đàn thôi, nên mình cần thêm những người có khả năng quản lý và dẫn dắt các em ý.

http://www.ddth.com/member.php/955046-athuat
    Like
    26
    theo mình bạn lên bỏ .vn đi .com rồi us đi như bạn click hể nói ý ko biêt đc đâu mà lường đâu
    Get Link Fshare, 4share max speed getlinkaz .com

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    Quote Được gửi bởi athuat View Post
    theo mình bạn lên bỏ .vn đi .com rồi us đi như bạn click hể nói ý ko biêt đc đâu mà lường đâu
    Mình nghĩ là mình lập 4r chủ yếu với mục đích tốt thì các vị ở trển cũng ko làm khó mình đâu ^^

Chứ có domain quốc tế mà họ muốn truy thì vẫn ra thôi, mình muốn làm lâu dài nên chắc sau này có điều kiện sẽ đăng ký giấy phép đàng hoàng chứ ko làm rồi vứt đó.

Like
    76
    Chính xác, mình cũng làm 4rum 6 năm nay, bỏ domain .vn ngay và luôn.

Like
    45
    Quote Được gửi bởi Mã Đáo View Post
    Chính xác, mình cũng làm 4rum 6 năm nay, bỏ domain .vn ngay và luôn.
    Mình cũng nhắm 1 cái domain quốc tế 3 ký tự rồi cơ mà thằng chủ donain nó đưa giá chát quá, cứ phát triển diễn đàn trước đã ^^

Like
    23
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Cám ơn bạn đã góp ý

Mình muốn nó thành 1 nơi mọi người có thể thảo luận, chia sẻ đúng nghĩa 1 diễn đàn và phát triển được như VOZ thôi chứ ko hướng nội dung theo VOZ ^^ Cấm hẳn bàn luận về chính trị, vi phạm pháp luật, nói chung mình muốn làm sạch.

Còn về trend thế hệ trẻ thì có lẽ bạn ko đủng rồi, 4r mình đa số học sinh tham gia ^^ do cách bạn định hướng diễn đàn thôi, nên mình cần thêm những người có khả năng quản lý và dẫn dắt các em ý.
    Bác có ý chí là tốt, nhưng bác đó nói chính xác đó bác. Mới đầu vậy thôi chứ thêm thời gian nữa bạn sẽ nản cho coi, mem cũng lần lượt đi hết, dù sao cũng chúc forum của bạn phát triển.
    Bán Domain Đăng Ký Từ 2010: HotExcel[.]Com

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    45
    Mình làm 4r đến nay cũng 11-12 năm nên hiểu rõ nó ntn mà, tất cả đều ở ng quản lý, nên mình đang cần ng giúp sức & hợc tác. Thời gian có thể lâu, nhưng quản lý tốt và có định hướng rõ ràng thì sẽ tới đích được, chỉ là hiện tại mình làm 1m nên hơi mệt.
    Được sửa bởi connhagiau89 lúc 08:31 ngày 22-02-2024

Like
    91
    Quote Được gửi bởi connhagiau89 View Post
    Cấm hẳn bàn luận về chính trị, vi phạm pháp luật, nói chung mình muốn làm sạch.
    Thế thì ko bao h phát triển nổi đâu bạn. Bạn cứ làm đi rồi sẽ thấy kể cả bạn có đầu tư vài tỷ thì cũng ko lên nổi đâu. Mình có thể chắc chắn. Đa số diễn đàn bây giờ còn tồn tại được là do thương hiệu xưa và đáp ứng được nhu cầu thị hiếu nào đó: chém gió bựa như voz, công nghệ như tinhte, *** như thiên địa, xe như otofun... còn bạn site mới và muốn làm sạch thì khả năng phát triển gần như = 0. Trừ khi phải có cái gì đột phá.
    Mình đã từng quản lý diễn đàn cũng khá lớn(lượt visitor ngang voz) nên mình khuyên bạn theo kinh nghiệm của mình thôi chứ vẫn chúc bạn tìm ra được con đường phát triển diễn đàn
    --- MUA WEBSITE CÓ TRAFFIC TỐT

15. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết